Sau vài lần tấp lề quá sát, mâm trước bên phải của xe mình bị cạ vào lề đường, trầy mấy phát. Nhìn xót quá. Mình muốn đánh bóng cho hết vết trầy có được không? Tiệm nào làm việc này? Mình ở saigon, bác nào rành chỉ bảo hộ đi. Cảm ơn các bác nhiều.

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam
RE: Mâm bị trầy có đánh bóng được không?

Mâm bác nói có lẻ là mâm đúc ( chứ mâm sắt nói làm gì ,hihihi) làm bằng hợp kim nhôm nên trầy nhẹ thì đánh bas được nhưng thường là không trầy nhẹ vì là bị xước mà , nên có thể xử lý giống như bị trầy xe vậy , nghĩa là cũng phải trét mát tít rồi chà giấy nhám sau đó thổi sơn cho giống như chổ chưa trầy !! chổ nào làm đồng xe,sơn xe đều được ,nhưng thường chỉ khi bán xe mới làm , còn xe đi thì ....không làm !!
tại sao ?
Vì khác với sơn xe là nó có thổi lớp keo sau đó được hấp sơn bằng đèn cao áp nên bền màu với mưa nắng , thời gian .

Còn sơn cái mâm đúc xong đâu có hấp hiết gì ( E thấy đa số là không có hấp,không biết nếu hấp thì tốt hơn chăng )nên sẽ không bền theo thời gian ,vả lại nếu làm như vậy cũng mất 150,200 là giá chót ,nên thường người ta để đi luôn hoặc bù tiền để đổi mâm mới !!

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

Bác cứ để đó giống em mà đi, Vnam di trầy hoài à...ai cũng bị , ai kô trầy mới lạ đó bác, bác chạy vô tư trầy thoải mái rồi đem vô hãng sơn lại như mới, cái này mấy hãng sơn rẻ lắm bác ạ...sơn 5 cái tổng cộng 800 chăm à..sơn lắt nhắt rẽ nữa..bác yên tâm mà xài xe. chúc bác vui

Hạng C
24/10/05
771
1.212
93
HCMC

Nếu là mâm đúc, bác đưa xuông Lý Thái Tổ, khi lấy về trông ...như mới :D

Hạng C
3/6/07
589
1
0

làm rồi cũng bị lại, tốn xiềng bác.

Hạng B2
2/5/07
445
102
43
52
Saigon

Các bác cho hỏi chút, nếu muốn bỏ lớp sơn đi và đánh sáng như inox thì có được không?

Hạng F
14/9/04
9.900
27.094
113
Q3

Đánh sáng thì đẹp nhưng mau oxy hóa lắm, nhất là bị chó đái [8D]
Trích đoạn: quecui

Các bác cho hỏi chút, nếu muốn bỏ lớp sơn đi và đánh sáng như inox thì có được không?

amm
Hạng B2

trước tui cũng khó chịu với mấy vết trầy nên đi làm lại . Chạy 1 thời gian cũng bị lại nên bây giờ sống chung với trầy luôn . không thấy khó chịu nữa, mà bác chăng cần phải quan tâm đến tiểu tiết đâu , nhìn thóang qua vẫn thấy em nó đẹp như thường ;)