Tập Lái
12/7/15
6
13
3
48
Em rước em nó vào đầu tháng 6/2015, sau khi vận hành 4k km em có vài nhận xét sau ạ
- 1 chuyến về Sa Đéc
- 3 chuyến Vũng tàu
- trung bình tuần 3 ngày đi làm ở Bình Dương ( đi về tầm 100 km) nhà em ở Thủ Đức.

1. Mức ăn uống của em nó thì rất ổn, tầm 8,2l/ 100 km, em tính chung tất cả các loại đường.
2. Cảm giác lái thì okie, có thể nói là thoải mái. Đầm chắc tay lái khi chạy tầm 120km/h, không cảm giác bồng bềnh, chở vợ con đi mà cả nhà ngủ say sưa :))
3. Độ ồn máy không đáng kể, em thường mở nhạc vừa đủ nghe nên tiếng ồn từ máy không đáng kể, chỉ tiếng ồn từ gầm xe khi đi vào các đoajn đường đá mi, hoặc dằn thì hơi khó chịu, cái này em thử nhiều xe cũng thế, nên thôi kệ :3dcuoi:
4. Máy lạnh rất okie, âm thanh thiếu bass ( chắc làm cái bass điện là okie). Các opt khác như cam lùi rất bổi ích, cửa sổ trời: mấy nhóc em thích mê tơi. Chế độ gập ghế quá hợp lý với em, gập 3 ghế, trải cái mền 3 cái gối là các nhóc tha hồ bò trườn lăn lộn cả quảng đường.
5. Kiểu dáng xe thì khỏi nói, vợ cả mà thích thì khỏi nói rùi. Đang mún làm bộ đefn led cho ngầu tí
Nói chung em hoàn toàn hài lòng khi lấy em này. Chỉ có cái là đang cố gắng kéo cái chỉ số 7,7l/ 100km xuống 6,7l như NSX công bố. :)) chưa được chắc do trình lái của em còn kém.
có gì mong các bác góp ý ạ

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
1/2/15
29
23
3
47
Em rước em nó vào đầu tháng 6/2015, sau khi vận hành 4k km em có vài nhận xét sau ạ
- 1 chuyến về Sa Đéc
- 3 chuyến Vũng tàu
- trung bình tuần 3 ngày đi làm ở Bình Dương ( đi về tầm 100 km) nhà em ở Thủ Đức.

1. Mức ăn uống của em nó thì rất ổn, tầm 8,2l/ 100 km, em tính chung tất cả các loại đường.
2. Cảm giác lái thì okie, có thể nói là thoải mái. Đầm chắc tay lái khi chạy tầm 120km/h, không cảm giác bồng bềnh, chở vợ con đi mà cả nhà ngủ say sưa :))
3. Độ ồn máy không đáng kể, em thường mở nhạc vừa đủ nghe nên tiếng ồn từ máy không đáng kể, chỉ tiếng ồn từ gầm xe khi đi vào các đoajn đường đá mi, hoặc dằn thì hơi khó chịu, cái này em thử nhiều xe cũng thế, nên thôi kệ :3dcuoi:
4. Máy lạnh rất okie, âm thanh thiếu bass ( chắc làm cái bass điện là okie). Các opt khác như cam lùi rất bổi ích, cửa sổ trời: mấy nhóc em thích mê tơi. Chế độ gập ghế quá hợp lý với em, gập 3 ghế, trải cái mền 3 cái gối là các nhóc tha hồ bò trườn lăn lộn cả quảng đường.
5. Kiểu dáng xe thì khỏi nói, vợ cả mà thích thì khỏi nói rùi. Đang mún làm bộ đefn led cho ngầu tí
Nói chung em hoàn toàn hài lòng khi lấy em này. Chỉ có cái là đang cố gắng kéo cái chỉ số 7,7l/ 100m xuống 6,7l như NSX công bố. :)) chưa được chắc do trình lái của em còn kém.
có gì mong các bác góp ý ạ
Đừng tin công bố NSX nhé. BMW 520i CB 7-9l/100km sự thật là 13-16l/100km.

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Âm thanh dở là tại cái đầu DVD nữa á bác. Cái này thì phải nhờ bác @Undertaker thôi!
Còn việc tiêu hao nhiên liệu, khi bác chạy đạt đc con số của nhà sản xuất thì bác sẽ đc người ta năn nỉ vào làm cho họ luôn. hehe
Cảm ơn sư phụ ;)

Sang bác chủ hỏi em post cái xe So em moi làm tuan trước của 1 bác hội SoFC bác tham khảo luôn nhé
KIA Sorento 2012.
DVD Kenwood DDX415BT
Loa trước và sau: Infinity Kappa60.11CS
Amply: Infinity Kappa Four
Sub gam ghế: Mutant.
Cách âm: STP của Nga.
Camera hành trình: Transcend DP200
Vài hình ảnh các bác xem qua ah
Lý do nên dùng cách âm STP, đầy đủ chung chỉ về chat lượng sản phẩm
Mạn phép đánh giá em New Sorento máy dầu sau 4k km

Vệ sinh trước khi thi công, các bác gởi xe ở bãi lưu ý tình trạng dán vô làm ổ trong xe và họng máy lạnh nhé.

Và tháo đồ ra

2 loại vật liệu em sẽ dán lên xe là STP Gold và STP Splen

Dán cách âm vô lop bên trong cửa

Và thêm lớp tiêu, tán âm STP Splen

Hoàn thiện cửa

Các dòng xe KIA hiện nay lớp bên ngoài là miếng nhôm, hoặc nhựa nên đại đa số các khách ko muốn dán chồng lên nên ko thi công lớp bên ngoài ah.

Vá tiếp đến là Sàn. Toàn bo sàn sẽ dán STP Gold, 2 hoc bánh sau sẽ chồng thêm lớp Splen nữa .

Splen cho hốc bánh sau

Và chưa Splen

Hoàn thiện

4 loa bass của Infinity Kappa 60.11CS sẽ gắn vô 4 cửa

2 loa treble trước gắn vô 2 góc chữ A và 2 loa treble sau sẽ đưa ra 2 cửa sau

Amply Infinity Kappa Four

Sub gầm ghế Mutant

Camera hành trình Transcend

Và DVD Kenwood DDX415BT

Chân thành cảm ơn các bác đã xem qua
Thân

Hạng D
23/9/14
1.427
1.701
113
Âm thanh dở là tại cái đầu DVD nữa á bác. Cái này thì phải nhờ bác @Undertaker thôi!
Còn việc tiêu hao nhiên liệu, khi bác chạy đạt đc con số của nhà sản xuất thì bác sẽ đc người ta năn nỉ vào làm cho họ luôn. hehe
ko biết cái đồng hồ đo có ảo ko chứ có khách đi dc 6,8l rồi đó bác đoạn Xuân Lộc ra Nha Trang

• Like
Reactions: suphudanau
Hạng C
14/11/13
790
1.692
113
ko biết cái đồng hồ đo có ảo ko chứ có khách đi dc 6,8l rồi đó bác đoạn Xuân Lộc ra Nha Trang
Cái đồng hồ đó là thiệt chứ ảo mịa gì. Con Sò dầu anh đạp lên 100km/h xong bấm reset thả ga trôi, nó nhảy 2,2 còn đc. Nó tính trung bình theo từng quãng, cộng, nhân, chia phép toán thôi. hị hị

• Like
Reactions: nguyenhuy1990
Hạng D
16/10/11
1.727
9.177
113

ráng lắm từ bình dương thủ dầu một về tới thủ đức đi lúc 4h chiều xe cũng khá đông dính đèn đỏ cũng nhiều nên đc nhiu đó bác.
cố gắng đưa về 7l/100k cho đoạn này là đẹp
Sai gon nha trang thi về 6,5l/100 thì ngon