Tập Lái
9/7/15
7
8
3
52
chào các bác!.
lâu nay em không lên diễn đàn do em gần như bó tay bệnh hao xăng của con vợ Hayate 208.
mỗi lần đi đâu em ám ảnh luôn, xe thì chạy i ạch, xăng thì như bia_ #20-24km/lít.
Nay xin chia sẻ các anh em co chung bệnh, đau khổ vì bệnh, chán nản muốn cho nó ra đi luôn!. xin các ace bình tỉnh, em xin khẳng định là xe ha không hề hao xăng, và đi rất mượt, vấn đề là ngay chi tiết bình xăng con. tôi đã xử lý xong, tổng cộng hết 21 ngày, tháo, chỉnh, súc, zủa, mài, bao nhiêu lần các bạn tự tính, => kết quả cách đây 1tuần đã xong= đổ 50k xăng đi trên 90km ( đường xì gòn nhé)....các ACE tụ tính luôn.
*
* trước tiên các bạn hãy kiểm tra lại hiện tượng xe mình nhé!.
1- xe rất hao xăng ( dưới 25km/l_ hiên nay đổ 60k đi kkhản 60-68km).
2- xe không có garanti ( máy nguội phải giậm ga, muốn có garanti phải chỉnh con óc tròn nhiều khía bên ngoài, có nghĩa phải chỉnh để hở đồng tiền bướm ga lên.)
3- xe ra khói đen, kể cả nổ garanti.
4- tiếng máy nghe rất nặng nề, không đều, giật giật, rung đầu khi dừng đèn đỏ, chạy khi tăng ga xe bị gầm rú dữ dội. ( cái này mấy anh thợ luôn cho là dòng này bị thiếu gió ???>...!!!)
5- tháo bugi ra xem đen thui " đây là nguyên nhân các bạn đi bbị chết máy vô duyên ngoài đường, đẩy vào tiệm tháo tùm lum ko bit bệnh gì,.. tí lại đề thử nổ lại---móc túi 50k--và cứ thế mà chịu, không bít bị gì.".
:D:D:D:D
o_O# Note tất cả 5 vấn đề trên co thể đủ để khám bệnh rồi nhé, các bánc cũng phải bảo đảm rắng xe mình không bị xì bộ hơi" bac, pitton, xupap" nhé.;););)
các bạn ktra trước đê, giờ e bận tí, e sẽ viết tiếp,
o_O nhằm hỗ trợ giúp các bạn và mình muốn thực hiện thêm vài con nữa, (e đã làm 2 con rồi.), nên nếu các bác không ngại hãy gọi cho em nếu không chờ được, e sẽ trực tiếp kiểm tra và làm miễn phí cho các bạn luôn. cuối tuần này mình rãnh t6, t7, cn_ Nghia: 0903354822.