Hạng B2
28/11/07
135
1
0
Cách đây 3 hôm, em bị bọn đạo chích (hay có thể là công an) gở mất cái bảng số trước khi đang đậu xe trên lề đường, trước nhà. Các bác trong Sài Gòn có ai biết được cách nào để lấy lại cái biển số không? Em muốn đi chuộc lại ở chổ bọn chuyên gở bảng số, nhưng cũng không biết ở đâu mà tìm.

Hạng B2
28/11/07
135
1
0
RE: Mất bảng số xe

Em nghe nói phải làm đơn cớ mất, lên công an phường ký, mất khoảng 1 tuần đó, e thấy lâu quá.

Tập Lái
27/2/07
28
0
1
www.lantabrand.com

Hôm trước em cũng đậu bị Công an quận 1 gỡ mất cái sau. Nếu bác mất ở Quận 1 có thể ghé chỗ gì đó gần Cầu ông Lãnh, Q1 gặp các bác đó lấy lại. Thường thì khi công an gỡ bao giờ họ cũng để lại một cái giấy báo, bác xem có kẹp ở gương trước không, nếu không bác tìm quoanh đó, hỏi mấy ông xe ôm là biết liền à.

Chúc huynh may mắn tìm lại bảng số xe.

Hạng B2
12/2/05
236
1
20
44
Hà Nội
egsm.com.vn

Bác cứ ra CA Phường (chỗ bác bị tháo biển) báo MẤT XE xem thế nào là biết ngay các bác ấy có tháo biển không :D
XE thì bị MẤT mà BẢNG SỐ các chú ấy cầm thì chứng tỏ các chú ấy lấy xe của bác rồi --> các chú ấy sợ --> trả lại bảng số cho bác :D

Tập Lái
6/11/07
31
0
0
www.dongphongauto.com.vn

bác ơi công an gỡ là gỡ cả hai biển chứ không gỡ một biển, nhằm mục đích phạt chủ xe chứ không bao giờ gỡ một biển,bác bị đạo chích rồi ,thôi thì lo tìm cái khác vậy đâu có bao nhiêu đâu,tầm 25 ngày có biển số mới nếu bác đi trình báo chờ xác minh rồi nếu không có gì thì bên kia mới cấp lại biển số .tôi thấy bác nên siết ốc lại chó ốc quay vào trong để khỏi bị mất bác ạ ,có tháo thì hư luôn thôi.

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

e có thắc mắc là mấy xe bấm ivê bảng số thì ca gỡ làm sao .. hổng lẽ lấy khoan ra chưi ... [8|]

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Cách đây 3 hôm, trên đường Nguyễn Công Trứ Q1, em cũng thấy CA đang tháo biển số em Cam màu xanh, BS như là 61K 6669 thì phải, có phải xe của bác không nhỉ?
Cách đây 3 hôm, em bị bọn đạo chích (hay có thể là công an) ....

Hạng D
9/7/07
2.875
4
38
52
Tp.HCM
www.mobileshop.vn

Trích đoạn: morgan

bác ơi công an gỡ là gỡ cả hai biển chứ không gỡ một biển, nhằm mục đích phạt chủ xe chứ không bao giờ gỡ một biển
Gỡ 1 biển cũng phạt được vậy bác :D

Hạng B2
28/11/07
135
1
0

Bảng số xe em là 52F-0370, xe SantaFe màu xanh đá, lúc đó đậu trên lề trước nhà đường Công Hòa, gần Ree, lúc đó đậu từ 7g đến 8g30 tối. Chỉ tháo 1 biển trước, không có giấy tờ gì để lại, mà cũng có thể là bị rơi mất, vì lúc đó em không để ý. Giờ cũng không biết ai lấy để mà đi kiếm lại. Nếu là đạo chích thì không bao giờ chuộc lại, vì như vậy là khuyến khích nó lấy tiếp của những anh em khác.