Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Kính chào các bác OS

Các bác ơi em còn có mỗi một cái điều khiển mở đóng cửa xe, hôm rồi đi chơi Phan Thiết bị rơi mất cả chìa lẫn điều khiển, em thì tiếc nhất cái điều khiển vì cái đó của xe em nó rất nhạy có khi tới 300 mét vẫn nhận vì chủ cũ họ làm dàn anten hòanh tráng lắm, các bác bảo bây giờ em phải làm gì, ra ngoài có thay được riêng bộ điều khiển không chứ nếu lắp lại bộ mới khỏang 800k thì tốn kém quá.

Nhân tiện có bác nào biết chỗ xử lý kẹt đĩa trong đầu DVD không, đầu của em hiệu Caska em nhét đĩa vào giờ chỉ nghe được mỗi đĩa đó không thể lôi ra được, ấn phím eject thì nó loẹt xoẹt vài cái rồi lại chạy

Mong các bác chỉ giáo, em ở SG ạ

Hạng B2
11/12/04
304
0
16
Ha noi
RE: Mất điều khiển xe rồi các bác giúp em với

Bác lấy một cái đĩa khác khều nó ra, nhớ ấn eject trước khi khều:D

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50

Thanks bác chỉ giáo cái khe đưa đĩa vào nó nhỏ lắm bác hachi ơi, em lấy thử mấy cái que bé bé ấn vào nhưng chả tác dụng gì vì nó nằm phía dưới của khe đó. Nhưng em sẽ thử theo ý kiến bác xem sao rồi thông báo lại.

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.759
93

Mất điều khiển chắc phải thay lại cả bộ bác ơi (nếu bác mất cả 2 cái). Nếu bác muốn làm lại chi phí cũng thế và rất mất thời gian, em chưa thấy ai làm lại bao giờ cả, nhưng nếu làm lại phải gửi thông tin của bộ điều khiển về hãng sản xuất. Bác mua bộ khác cho xong

Hạng F
14/9/04
9.900
27.099
113
Q3

Hú hồn đọc tai tồ của pác em tưởng bác bị...:D:D
Mất rì mốt mua lại đi pác ơi!

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50

Vâng rì mốt, em cứ thích VN hóa, nên em mới viết ở mục này chứ nghĩ như bác ....chắc ko viết được nữa.

Bác coro cho em hỏi mua lại remote là thế nào? hay phải mua lại toàn bộ bộ khóa cửa? mua ở đâu.

Trưa nay em liều ra khều cái đĩa trong đầu DVD của em bằng dao cuối cùng nó thòi ra, sướng quá:D, em nhét đĩa khác vào bấm ra được rồi, thử cách cho đĩa vào của bác hachi không được nhưng nhờ có bác nên em lại quyết tâm khều và nó ra được chứ nó kẹt cả tháng nay rồi em chả buồn thử lấy ra nữa
uống cho đã

Hạng F
14/9/04
9.900
27.099
113
Q3

ý em là phải thay cả bộ bác ơi...Bác ra ADV đi
:D

Tập Lái
7/9/05
5
0
0

chưa chắc Bác đã phải thay đâu . Bác thử mở cái hộp điều khiển trung tâm của bộ khóa cửa mà thấy có bộ set code thi kiếm lấy cái remote cùng loại rồi set code y chang la được .

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50

em sẽ thử, thanks bac vung

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Bác có làm được không bác Chienthang ơi, chỉ cho em với? Em cũng vừa mất 1 cái, cái còn lại died mới đau diều chứ....