InR confirmed
Hạng B2
6/8/12
114
33
28
45
Mấy xxx này tào lao quá đi, nếu phạt bác thì phạt lỗi gì? Phạt vì dừng xe ở làn đường khẩn cấp???

Hạng D
9/12/14
1.317
1.036
113
giờ ra đường ở "xứ thiên đường" sợ nhất là gặp màu vàng, riết rồi bị ám ảnh màu ZDÀNGGGGGGGGG!
bác chủ cứng thế là hay quá :)

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Bác chủ dừng ơ nơi xxx đang làm ăn, họ sợ Bác chủ quay phim... nên vịn Bác chủ lại để dằn mặt. Nếu là em thì sẽ làm đong tác đi 1 vòng kiểm tra 4 bánh xe, dỡ ca pô xem rồi lên xe chạy lúc đó xxx chả có cớ gì đe vịn Bác lại hỏi thăm. Hồi em đi Mỹ chơi thằng bạn chở đi dừng ở cao tốc kiêm tra xe, chỉ vài phút sau csgt chạy xe tới hỏi thăm bạn em có cần giúp đở gì không, bạn em trả lời cám ơn chỉ kiêm tra xe thôi, thế là csgt chào bạn em chúc đi đuong an toàn. Đung là csgt xứ giẫy chết có khác.

Hạng B2
9/1/15
446
1.978
93
44
Bác chủ dừng ơ nơi xxx đang làm ăn, họ sợ Bác chủ quay phim... nên vịn Bác chủ lại để dằn mặt. Nếu là em thì sẽ làm đong tác đi 1 vòng kiểm tra 4 bánh xe, dỡ ca pô xem rồi lên xe chạy lúc đó xxx chả có cớ gì đe vịn Bác lại hỏi thăm. Hồi em đi Mỹ chơi thằng bạn chở đi dừng ở cao tốc kiêm tra xe, chỉ vài phút sau csgt chạy xe tới hỏi thăm bạn em có cần giúp đở gì không, bạn em trả lời cám ơn chỉ kiêm tra xe thôi, thế là csgt chào bạn em chúc đi đuong an toàn. Đung là csgt xứ giẫy chết có khác.

Có lẽ bác đúng vì các bác thấy em có gắn camera hành trình. Lúc em bị quần thì có 2 bác khác đi vòng ra sau chụp hình biển số tá lả :) chắc vô sổ bìa đen rồi

Lần sau em sẽ nhớ xuống mở nắp capo :)

• Like
Reactions: wob2011
Hạng D
19/7/11
1.795
6.940
113
Không ngại chuyện ai đúng ai sai. Nhưng cgst thằng nào cũng nói chuyện như ccc. Bố mẹ chúng nó chắc không biết dạy con. Bọn này k làm chó vàng thì chả có làm ăn được gì khác với miệng như vậy

Hạng B2
16/10/14
495
547
93
48
làn dừng khẩn cấp là làn dùng cho bọn xxx đứng bắt xe (chứ không có làn này đứng ra ngoài các bác hun chết sao ) nên các bác không được dừng ở đây ,luật mới hehe

Hạng D
15/3/12
1.499
2.609
113
Hôm thứ bảy, em vừa vào đường dẫn cao tốc, từ xa đã thấy các anh đang làm việc. Em xi nhan tấp vào lane khẩn cấp tí để "ổn định đội hình" trên xe. Từ xa đã thấy các anh hăng say làm việc vào ngày thứ 7 nắng đẹp , trời trong xanh. Bà cả đã cằn nhằn rằng dừng trước mặt các anh áo vàng làm chi. Em trả lời "yên tâm, đèn bật đầy đủ là ko sao"

2 phút sau, em signal trái đi tiếp thì lời tiên tri của bà cả đã trở thành sự thật. Một anh CSGT kính cận lao ra, chỉ vào em. Giời ạ, mới sáng sớm thế này thì tiêu mất chuyến đi rồi. Em signal phải tấp lề, vẫn còn seat belt. Bật iphone thu âm lên theo lời các bác đã chỉ dạy.

Và câu chuyện bắt đầu :

https://vid.me/Mewf

Thế là dù trong lòng có bực tức một tí, nhưng hôm thứ bảy đó trời vẫn nắng đẹp và trong xanh.
....rảnh....

Hạng B2
9/1/15
446
1.978
93
44
Tiếc là chúng ta không hiểu rõ mục đích của làn dừng khẩn cấp.
Đấy không là nơi dừng để "xả nước cứu thân" hay "chỉnh đốn đội hình".
1001 lý do (không có thật) để rồi bêu xấu lực lượng CSGT. Chẳng đáng để hả hê.

Bác dùng "chúng ta không hiểu rõ mục đích của làn dừng khẩn cấp" thì hơi quá theo ý kiến cá nhân của em . Em là không có bêu xấu lực lượng CSGT nhé bác.

Dĩ nhiên em cũng chẳng đến nỗi dừng ở cao tốc để "xả nước cứu thân", nhưng nếu có bất kỳ chuyện gì trong xe xảy ra làm ảnh hưởng đến tập trung của tài xế hoặc an toàn của mọi người trên thì làn khẩn cấp được sử dụng

Nếu em có con nhỏ , con em mắc ị, em cũng có thể dừng lại một tí cho nó ị thoải mái và an toàn hơn là tháo belt ra lo dọn phân? Dĩ nhiên là vẫn ngồi trên xe :)

Vấn đề là CSGT quên mất nhiệm vụ & trách nhiệm chính của mình vì quen thói