Hạng D
5/11/07
1.248
69
48
47
Em có thằng bạn đang tập lái xe, chưa có bằng lái mà ông thầy đã giao xe cho chạy một mình, giờ thằng bạn kêu em đứng ra thuê cho nó một chiếc xe để tập chảy cho cứng tay.
Em nói với nó thế này " Chưa có bằng lái kg có ai dám cho thuê xe, nó nói em thuê dùm nó rồi nó sẽ chạy"
Em không phải là kg thuê dum nó đươc nhưng cái em sợ là có chuyện gì thì sao?Nó nói nó chụi trách nhiệm.

No nói mấy ông thầy còn để nó chạy một mình có sau đâu mấy ông uông cafe giao xe cho nó chạy mừ( thiệt hết biết mấy ông thầy dạy cái gì mà khôg biết luật)

Hạng D
30/3/05
2.353
15.290
113
Vậy kêu bạn bác thuê thẳng cái xe cua ông thầy là xong, có gì mà lăn tăn, còn không, nhờ ông thầy thuê dùm là chắc ăn, bác đứng ra thuê có gì thì bác cũng có phần liên đới.

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau
Thà mít lòng trước bác ợh. Nhưng nếu là em chắc em từ chối cũng khó, mà đồng ý thì mang thêm cục lo vô người. Bác nói với bạn bác nếu thuê giùm thì phải ra mấy bải vắng mà chạy, không chạy trên đường có xe lưu thông.
Nhỡ xx mà bắt thì mệt lắm (khả năng này cao vì chạy chưa quen hay luống cuống => xx dể hỏi thăm)
Chưa tính tới trường hợp xấu nhất là gây tai nạn.

Hạng D
5/11/07
1.248
69
48
47
Jangnhut nói:
Thà mít lòng trước bác ợh. Nhưng nếu là em chắc em từ chối cũng khó, mà đồng ý thì mang thêm cục lo vô người. Bác nói với bạn bác nếu thuê giùm thì phải ra mấy bải vắng mà chạy, không chạy trên đường có xe lưu thông.
Nhỡ xx mà bắt thì mệt lắm (khả năng này cao vì chạy chưa quen hay luống cuống => xx dể hỏi thăm)
Chưa tính tới trường hợp xấu nhất là gây tai nạn.
cái này bạn em có tinh đến rồi, em cũng đang nghi đây, nó nói em chạy xe vào trong Phú Mỹ Hưng để bác ấy chạy, em thấy nó chạy cũng được rồi nhưng cứ lo lo cái gì đó, mà từ chối thì thấy sao ấy....

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.400
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Giỡn chơi hoài Bác? Hổng có bằng lái kêu em thuê xe cho lái? Bà Cả em có đòi ly hôn thì em cũng chìu chứ đưa xe cho người không bằng lái là không được./.
"Thầy" này là "thầy dùi" ba láp rùi Bác chủ ơi.

Hạng D
21/4/10
3.121
36.179
113
HCM city
Việc ông thầy dạy lái mà để học trò chạy 1 mình ngoài đường thì em chịu. Chạy trong bãi tập thì ok.
Bác chỉ bạn của bác tự ra trước sân vận động Thống Nhất, muốn thuê xe gì thì cứ thuê vô tư. Chứ bác thuê dùm rồi có lỡ có tai nạn thì mệt lắm. Bạn bè thì bạn bè, nhưng bạn của bác cũng phải hiểu 1 điều: Đừng đưa bạn mình (bác đó) vô thế khó xử.

Hạng D
27/1/06
2.040
0
36
Xe là "nguồn nguy hiểm cao độ" các bác là chủ (tạm thời) cũng phải chịu trách nhiệm đấy nhé