Tập Lái
22/4/18
3
2
3
30
Chào các bác!
Chẳng là ẽm Cẩm Ly nhà em bỗng dưng không mát nữa, đã làm các kiểu bom ga vệ sinh rồi. Vô hãng chữa bệnh thì người ta nói là bị hư block lạnh. Các bác biết garage nào chữa bệnh này không ạ, giới thiệu cho em với. Cám ơn các bác nhiều

• Like
Reactions: xlive
Tập Lái
27/4/18
21
8
3
39
Nhiều khi nó bị chết con rơ le (A/C relay fuse) của máy lạnh. Bác có bạn bè dùng xe tương tự thì mượn gắn vào thử thế nào, nó nằm chung trong hộp cầu chì, rơ le gần bình acquy đó. Trước con Camry XLE của e cũng bị tình trạng ko lạnh, chỉ ra gió thôi. Sau 1 hồi tìm hiểu trên mạng thì nhiều người cũng giống bệnh và e tự mua con khác gắn vô có mấy trăm ngàn thôi mà hết bệnh. Nếu mà bị hư block thì chịu thôi.
Máy lạnh Camry 2.4 2012 của em hư rồi. Các bác vào thông não giúp em với.

Hạng D
19/10/09
4.733
14.286
113
Tel : 0949999684 .
Nhiều khi nó bị chết con rơ le (A/C relay fuse) của máy lạnh. Bác có bạn bè dùng xe tương tự thì mượn gắn vào thử thế nào, nó nằm chung trong hộp cầu chì, rơ le gần bình acquy đó. Trước con Camry XLE của e cũng bị tình trạng ko lạnh, chỉ ra gió thôi. Sau 1 hồi tìm hiểu trên mạng thì nhiều người cũng giống bệnh và e tự mua con khác gắn vô có mấy trăm ngàn thôi mà hết bệnh. Nếu mà bị hư block thì chịu thôi.
View attachment 1607622
Riêng Camry đời này Block lạnh lúc nào cũng quay hết anh . Nó điều chỉnh lưu lượng dòng theo con Flow rate nằm trên máy nén luôn

• Like
Reactions: Gừng 91
Tập Lái
22/4/18
3
2
3
30
Chắc em vác xe đến Garage các bác giới thiệu để khám bệnh thử. nếu thay block thì tầm giá bao nhiêu vậy ạ, em thấy nhiều giá khác nhau quá. thông não em thêm phát nữa nha!!! cám ơn các bác rất nhiều

Tập Lái
9/6/18
4
0
1
48
Các bác cho e hỏi xe camry e 2008 LE ,khi nổ máy để P,mở A/c bị ù ù,khi tắt A/C hết ù ,là bị gì vậy các bác,xin tư vấn giúp e fat hiện bệnh ,cam ơn các bac

Hạng D
19/10/09
4.733
14.286
113
Tel : 0949999684 .
Các bác cho e hỏi xe camry e 2008 LE ,khi nổ máy để P,mở A/c bị ù ù,khi tắt A/C hết ù ,là bị gì vậy các bác,xin tư vấn giúp e fat hiện bệnh ,cam ơn các bac
Quạt lạnh ù. Quạt giả nhiệt dàn nóng ù. Máy nén cũng ù. Chỉ 3 món đó thôi anh. Cùm tăng đưa . Còn bệnh nhiểu xung điện nữa bác

Chỉnh sửa cuối: