Hạng D
3/7/14
2.782
10.560
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
cụ cho em xem ri viu nha, tks cụ

Hi anh

Mình gửi anh report như sau:

• Máy đo và xác nhận được sự thật là không khí trong xe có bụi/ ô nhiễm không.
  • Giả sử so sánh với human-censor (mũi mình) thì máy này detect chậm hơn cỡ 30-60 giây.
  • Máy có chế độ auto tăng mạnh tốc độ quạt nếu thấy không khí ô nhiễm ( vạch đỏ )

Ưu điểm:
  • Máy nhìn đẹp, okay, chức năng chưa thử lâu ( vì xe mình không hút thuốc )
  • Tính năng lọc bụi mịn 2.5 micromet & bộ lọc than hoạt tính: chưa thấy có sự khác biệt.

Khuyết điểm:
- dây gắn bên trên nên nhìn rối ( nếu jack microUSB nằm bên dưới thì đẹp hơn )

Chốt:
- Nếu thực sự xe anh có bụi, thì anh phải tìm nguyên nhân từ gốc như dàn lạnh, lọc gió máy lạnh của xe, vách ngăn giữa khoang máy & khoang nội thất, chụp caosu quanh trục lái vô-lăng, bộ lọc trong cái hộp chuyển gió trong-gió ngoài...
=> Đó là các nơi có khả năng gây mùi bụi, gây ô nhiễm không khí trong khoang lái (tạm gọi là NGUỒN BỤI)

Chứ cái máy em mới mua này, nó không bao giờ lọc bụi kịp nếu như NGUỒN-BỤI kia vẫn còn.
Máy lọc không khí ô tô!

• Like
Reactions: fantasy707
Hạng B1
30/10/17
74
53
30
36
Hi anh

• Giả sử so sánh với human-censor (mũi mình) thì máy này detect chậm hơn cỡ 30-60 giây.
  • Máy có chế độ auto tăng mạnh tốc độ quạt nếu thấy không khí ô nhiễm ( vạch đỏ )
Ưu điểm:
  • Tính năng lọc bụi mịn 2.5 micromet & bộ lọc than hoạt tính: chưa thấy có sự khác biệt.
Khuyết điểm:

Chốt:
- Nếu thực sự xe anh có bụi, thì anh phải tìm nguyên nhân từ gốc như dàn lạnh, lọc gió máy lạnh của xe, vách ngăn giữa khoang máy & khoang nội thất, chụp caosu quanh trục lái vô-lăng, bộ lọc trong cái hộp chuyển gió trong-gió ngoài...
=> Đó là các nơi có khả năng gây mùi bụi, gây ô nhiễm không khí trong khoang lái (tạm gọi là NGUỒN BỤI)

Chứ cái máy em mới mua này, nó không bao giờ lọc bụi kịp nếu như NGUỒN-BỤI kia vẫn còn.
View attachment 2134380
Xe mình mở cửa ra mới bị thôi,rồi nó lại cứ quanh quẩn đâu đó,

Hạng B1
30/10/17
74
53
30
36
Hi anh

Ưu điểm:
Khuyết điểm:

Chốt:

View attachment 2134380
theo mình thấy thì hình của cụ để máy lọc vậy chưa hợp lý:
tuy máy này có thể để vừa khay đựng ly tuy nhiên khu vực không khí vào máy lại nằm phía đưới nên khả năng lọc của máy chưa được phát huy hết công suất của nó nên khả năng lọc chưa thật sự tốt. cụ cứ để em ấy nằm ra luôn xem sao.

• Like
Reactions: kevinngva
Hạng B2
25/12/14
246
240
43
40
Thủ Đức - Hồ Chí Minh
theo cái bài này:
https://genk.vn/kinh-nghiem-mua-may-loc-khong-khi-cho-xe-hoi-80-la-vo-dung-2019101021065214.chn
thì diện tích lọc càng lớn càng tốt.
nên em thấy cái Roidmi P6 có vẻ ổn. ghi thông số rõ ràng.
  • CADR PM2.5: 50m³/h
  • CCM: >1000mg
  • CADR formaldehyd: 20m³/h
  • CCM formaldehyd: cấp F1
có điều thấy cái dây nó không xài được cổng USB thấy hơi bất tiện. Thiết kế cũng không dễ cưng như Sharp. Chắc làm cái này thử quá. À, còn loại 5V có cổng USB thì cái này:
http://www.chiemtaimobile.vn/may-loc-khong-khi-cho-o-to-70mai-pro-midrive-ac02.html

Anh em nào có xài cái này rồi cho em xin ý kiến.

Hạng C
22/8/16
543
1.070
93
40
Xe Em thì ít bụi (vì vệ sinh thường xuyên + lâu lâu bỏ lá dứa), Em cũng kg hút thuốc, ít khi ăn trên xe nên cũng kg có mùi,
Nhưng 2 bé nhà Em đi xe tầm 4 tiếng thì bị nhảy mũi liên tục, Em chỉ để máy lạnh 25 độ thôi. Em tìm hiểu thì có thể bị khô niêm mạc mũi + bé bị dị ứng nên nhảy mũi.
Em thử chạy tầm 1 tiếng thì tìm chỗ thoáng đãng, ít xe mở cửa, đổi gió thì có vẻ ổn, bé kg bị nữa.
Gửi các Bác tham khảo nhé.

P/S:Em cũng đang tìm 1 em lọc không khí trong xe, Bác Lâm Phúc Khang có giới thiệu Roidmi Car Purifier P8 (3.5 trđ bán trên Lazada), Em thấy của Xiaomi (China) nên kg khoái lắm. Có Bác nào dùng loại này hay loại khác rồi, ổn thì cho Em thông tin nhe.

Tập Lái
7/3/18
17
2
3
33
Tô Hiệu, Tân Phú
Em chuyên máy lọc không khí xe hơi nội địa Nhật hàng 2nd, lướt, mới đủ các thương hiệu Sharp, Denso, Panasonic
Zalo 0942 456 567 em gửi hình báo giá

Tập Lái
28/7/16
3
0
1
mình cũng sài cái máy khử ion + mùi gì đó của Sharp .nói chung an tâm sài thôi chứ mấy cái này khó kiểm chứng lắm .
Còn mấy cái tinh đầu với mùi hương gì đó mình chả bao giờ dùng .vì nước hoa tinh dầu nào chả có Benzen . chất đó cực độc nếu ở trong nắng nóng hít vào .hít cho sướng mũi thôi . ung thư chết .
Đồng quan điểm ko dùng nước hoa giống Bác