Hạng B2
19/11/12
393
624
93
Sài Gòn
Dự là em sẽ không làm điều này các bác à, vì em cũng vừa đưa V2 vào garage gần nhà rửa két nước, hàn nắp xú bắp bị nứt. Jolie 2002 CHK - cô vợ 2 thiên thần của em thì không cần phải nói, em rất tự tin về máy móc của nàng (bác Trường biết xe em, và em cũng mới rước đúng 12 tháng).
Nhưng em thấy may mắn.... Khi đến Garage quen ở Q6, em nhờ bác Trọng kiểm tra tổng thể để em đi Nha Trang - Đà Lạt leo đèo cho yên tâm và khi nâng xe lên.... Ôi thôi rồi.... Xe chảy nhớt ngay dưới cầu trước, hạ xe xuống mở nắp trước xem thì ôi thôi nắp xú bắp đã bị nứt nơi mới vì xiết ốc quá căng.... Chưa hết, lúc nâng xe lên thì thấy nước nhỏ xuống sàn, tưởng của máy lạnh nhưng ko phải, đó là nước xanh của két nước!?
Em nói bác Trọng là vừa rửa két xong vài hôm trước, nhưng chắc do dán keo ko kỹ nên khi sôi nước và thế là trào ngược.... Bác ấy lấy két ra kiểm tra thì thấy hầu hết két đã bị mục, nếu hàn lỗ này thì cũng sẽ bị lỗ khác trong tương lai (khi nào thì hên xui, đang chạy cao tốc không chừng)....
Thế là em quyết thay két mới hết 1 triệu 9 (két ống nhôm, không phải bằng thau như zin của Mit). Chạy vòng vòng tim mua nắp xú bắp cũ hoăc mới để thay vào nhưng ko có nên đành chọn giải pháp hàn tiếp tục...
Thế là hoàn chỉnh, không chảy nhớt nữa và cũng không chảy nước xanh nữa.... Hú hồn....
Các bác Jolie hay các bác Mit cũng nên kiểm tra định kỳ đi ạ.... Nếu xe ok thì cũng ko mất nhiều tiền đâu, chỉ 1 buổi là xong. Còn nếu may mắn thì các bác cũng phòng được việc pan xe giữa đường, nhất là khi cao tốc Long Thành - Dầu Giây cũng vừa cho chạy....
Ps: Cũng sáng nay, em vừa làm lại nhíp sau cho cô gái xinh đẹp của em luôn rồi, sẽ tường thuật chi tiết sau dịp Tết. Nhưng bật mí các bác tí xíu, khi chưa làm em chỉ chạy số 3 mượt khi tốc độ đạt 30km/giờ. Và số 4 khi đạt từ 35-40km/giờ mà thôi. Nhưng khi làm xong nhíp sau thì từ 17-20km/giờ em đã vào số 3 mượt mà, và 30km/giờ em vào số 4 cũng mượt tốt.... Còn dzụ dằn sốc thì để đi Tết về em báo cáo luôn cho chính xác....
Túm lại em cảm thấy yêu v2 em hơn trước nữa rồi.....

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
Bác sài vợ kiểu vậy mà dám nói tự tin với vợ 2, có ngày em ngoại tình như chơi. Két nước biết lủng không thay mà hàn.

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Bác có thể nói rõ nắp sup pap là gì không?

Hạng D
2/5/08
1.326
189
63
53
Bác ui làm nhíp thì ảnh hường gì tới vụ vô số mượt mà hả bác, tự sướng nè chửa bệnh này hết luôn bệnh kia há

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
bikecarevodao nói:
Bác ui làm nhíp thì ảnh hường gì tới vụ vô số mượt mà hả bác, tự sướng nè chửa bệnh này hết luôn bệnh kia há
Chắc bác thợ chỉnh lại xăng.

Hạng D
2/5/08
1.326
189
63
53
truong195 nói:
bikecarevodao nói:
E cũng nghĩ như anh chắc ông thợ có can thiệp gi đó

Hạng B2
19/11/12
393
624
93
Sài Gòn
truong195 nói:
scrlinh nói:
Bác có thể nói rõ nắp sup pap là gì không?
Chắc cái nắp che bụi thôi, nếu Quilat thì làm một ngày đâu xong.
Nắp phía dưới lá phổi đó bác, nắp phía trên che xú bắp đó bác.

Hạng B2
19/11/12
393
624
93
Sài Gòn
bikecarevodao nói:
truong195 nói:
bikecarevodao nói:
E cũng nghĩ như anh chắc ông thợ có can thiệp gi đó
Tất nhiên tinh chỉnh xăng là có bác à, chỉnh xú bắp cũng có luôn. Nhưng chính bác Trọng nói em biết là nhờ thay nhíp, phần mông v2 của e nhẹ hơn, ít sàng qua lại, thậm chí không rung khi vào số cao nhưng chưa trớn... Yeah... E cảm thấy đúng vậy các bác à, trước đây em chạy rõ ràng thấy mông nặng lém, giở thì nhẹ tênh.... Hôm nào em có cơ hội sẽ để các bác lên thử ạ.