Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
20/10/03
883
9
18
Vietnam
www.vacodesign.com
Các bác xin cho biết ý kiến về giá của Mazda 3 và Mitshubishi Lancer Gala nhé
Chẵng qua là em vào web site của Mazda và Mitshubishi (đều là website Mỹ)
Em chọn cả hai cùng option như nhau thì kết quả là:
- Mitshubishi Lancer AT: giá 14500usd
(Nếu chọn thêm CD 6dia thì cộng thêm 450usd)
- Mazda 3 AT : giá 13500usd
(Giá đã bao gồm CD 6 dĩa)

Ở Việt Nam
- Mitshu Lancer: 27000usd
- Mazda 3 : 29800usd

Tại sao giá sàn chung của Mitshu Mỹ mắc hon Mazda mà sang Việt Nam Mazda lại mắc hơn. Các bác thử search mấy cái website xem em nói có đúng không?.
Theo em nghĩ chỉ có một lý do thôi là: ông VMC ăn dầy quá đúng không?

Công nhận chiếc Mazda 3 trông thích thật nhưng giá thành không tương xứng với nó
Bác nào có kinh nghiệm cho em nhận xét hộp số tự động của Mazda và Mitshubishi nhé

Tập Lái
20/9/04
49
3
0
RE: mazda 3 vs mitsubishi lancer gala

Hôm trước tôi vào VMC sửa cái cốp đựng hàng bị lọt nước mưa, nghe 2 ông thợ nói chuyện với nhau:
-cuộn băng dính này ngoài bán 6000 mà hãng mình tính 35000, ăn dày thế !
-1 đi 6 mà dày à, sáng đi 1 chiều về 70 thì sao...
Các bác nghĩ sao?

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

So sánh như bác milky thì mua Lancer ở VN là "lời" rồi.:D Theo em thì thị trường khác nhau nên giá cả khác nhau chút đỉnh. Có thể ở VN Mitsu nội địa hóa nhiều hơn Mazda nên giá thấp hơn (và ngược lại). Bác nên đánh giá chất lượng và giá cả tại VN thôi. Xem nhiều quá bác lại khó xử không biết chọn em nào. Nếu là em thì sẽ vote cho Madaz 3 (hoặc cho Mitsu nếu là Lancer...Evo):D
Về hộp số thì M3 ngon hơn Gala (độ bền thì em không rõ): vừa có chế độ auto vừa có manual (không côn) nên xì pọt hơn, đẩy lên đẩy xuống phê hơn, thích hợp cho đàn ông hơn.
Chúc bác mau chọn được xe.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Theo tôi Gala hơn Mazda3 vì khi mua Gala bạn được khuyến mại 01...bình cứu hỏa! (Đây là việc thật đang diễn ra đấy)

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Tại sao các bác hay soi bác VỊTphụ tùng thế , có bác ấy em thấy vui ấy chứ , mỗi người một vẻ thế mới thành OS. Em chỉ góp ý mỗi bác VỊTphụ tùng là bác nên thay cái nickname của bác thành chữ thường thôi. thanks

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Bác Milicaanj tính thay máy M6 sang M3 thì dễ ợt
tất cả các loại xe đều có thể thay máy được, chỉ trừ có số khung là cố định thôi, khi thay bác phải mua 1 em M6 tháo lấy nguyên cỗ máy, mua 1 em M3 vứt bỏ luôn cỗ máy sau đó lên sở GTCC mua 1 bộ hồ sơ xin cấp phép cải tạo xe, làm việc với phòng Quản lý phương tiện để tính chỗ thay thế được ủy quyền sau đó chế tiếp các thứ để có thể hạ được bộ máy M6 vào, chạy thủ, nghiệm thu xe ra xưởng, đóng dấu, chuyển sang Khám lưu hành Đăng kiểm hành hạ vì xe M3 và M6 đã được đăng ký chất lượng với bên Đăng kiểm rồi sau đó sang CSGT để làm thủ tục đăng ký.
Chúc bác mau có M3 lăp máy M6

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả

Đề nghị các bác chấn chỉnh lập tức suy nghĩ của mình về "thế nào là câu bài", theo tôi về bài của nick VITBAUBEO trong topic này và ngay cả trong mục MAZDA hoàn toàn có tính góp ý, chỉ có thể cách hành văn sẽ làm khó chịu 1 số người, nhưng đã là forum thì theo tôi phải chấp nhận vậy (tất nhiên sẽ loại trừ thẳng tình trạng hành văn lộn xộn, có tính hiềm khích, phá hoại), hiện forum vẫn chỉ có anh em 2 miền Bắc và Nam và có thể có rất ít thành viên miền Trung nên chuyện hợp với nhau hay không nên chăng các bác thử suy xét lại cho thật đúng đắn vậy.

Tôi sẽ sử dụng quyền MOD của mình trong mục này thật thẳng tay những bài không có tính góp ý - chú các bác vui!

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả

Tôi sẽ xóa những bài bên dưới, vì hoàn toàn không ăn nhập gì với bài trong topic này

Trích dẫn: Xehoi_Options
To: Bác Vịt Bầu Béo
Nói thật với Bác là các Bác trong 4R nói Bác hay câu bài. Bi giờ tui thấy đúng thật đó. 100% Thế cho nên Bác nhanh lên chức là phải rùi. Các Bác ơi! Rủ Bác Vịt đi Ọp nai xong cho Bác ấy 1 trận vì tội câu bài

Trích dẫn: Milicaanj

Hình dung bác vịt bầu béo thì thấy ngon xơi, đi ọp nhai hóa ra bác ngan già không có tí thịt nào, dai lắm, khó nhà lắm

Em M3 mà xuống còn >20K một chút và mầu vàng thì tuyẹt quá nhị

Nhân tiện các bác cho em hỏi nếu nhấc máy 2.0 của M6 sang cho M3 thì có được không nhỉ, nếu được thì ở đâu và thủ tục ra sao (tất nhiên là bao gồm cả thủ tục đầu tiên)

Trích dẫn: Guest
quote:

Trích đoạn: Xehoi_Options

To: Bác Vịt Bầu Béo
Nói thật với Bác là các Bác trong 4R nói Bác hay câu bài. Bi giờ tui thấy đúng thật đó. 100% Thế cho nên Bác nhanh lên chức là phải rùi. Các Bác ơi! Rủ Bác Vịt đi Ọp nai xong cho Bác ấy 1 trận vì tội câu bài

Câu bài để làm gì? Lên chức cũng để làm gì nhỉ? Tôi không hiểu, chỉ đơn giản thích là nói, diễn đàn mà. Hàng ngày tôi rất bận nhưng riêng otosaigon thì lúc nào cũng "Online", nếu có bài nào các bác cho là "câu" thì đừng tính nữa, tôi không thắc mắc đâu, còn cái sự khóai otosaigon thì chưa đừng được.

Còn đi ọp-lai thì chưa dám hẹn vì hay phải về muộn mà.

Cảm ơn các bác quan tâm..đếm bài.

Trích dẫn: cakhoai

Tại sao các bác hay soi bác VỊTphụ tùng thế , có bác ấy em thấy vui ấy chứ , mỗi người một vẻ thế mới thành OS. Em chỉ góp ý mỗi bác VỊTphụ tùng là bác nên thay cái nickname của bác thành chữ thường thôi. thanks

Trích dẫn: Guest

Không sao đâu! Tôi thấy thiện chí trong cái sự "soi" ấy nên đã trả lời chu đáo.

Còn cái vụ nickname: Vịt thế mới...béo!

(Tôi cũng có đồng minh về cỡ chữ nickname đấy chứ!)

Trích đoạn: rgvmen

Bác VỊT lớn tuổi nhất vậy bác làm trước để làm gương đi, anh em đua đòi theo bác đấy.

Trích đoạn: Guest

Trích đoạn: cakhoai

Bác VỊT lớn tuổi nhất vậy bác làm trước để làm gương đi, anh em đua đòi theo bác đấy.

1.Không phân biệt tuổi tác (Tôi vẫn tôi-bác, tôi-bạn với tất cả mọi người mà).

2.Làm gì có ai đua đòi theo! Tôi vào sau nhiều đồng minh lắm mừ...

Mà cái vụ này có quan trọng gì đâu nhỉ! Tôi sợ lạc đề hơi nhiều vì chúng ta đang ở MAZDA mà.

Status
Không mở trả lời sau này.