Hạng D
24/2/20
4.481
7.400
113
37
E từ Everest 2012 lên CX8 Luxury đấy bác! Xe lấy trước Tết. Do vợ cả mê quá nên chiều chứ thật sự e chưa ưng lắm. Nói chung nếu ráng được thì bác nên lấy bản full chứ bản Luxury loa nghe y chang Ev, đi đường xấu xe bị lắc ngang khá nhiều bác nhé, tăng tốc máy xe cũng gào nữa, hàng 3 ko có cửa gió máy lạnh, bản đồ theo xe như hạch mặc dù mình đã update lên bản mới nhất, quảng cáo là da Nappa nhưng mình ngồi cảm thấy ko êm bằng Ev đi chơi xa về (₫i hơn 600km) bị đau lưng mới ghê, HUD hiển thị ok có điều cảnh báo tốc độ là nó lấy dữ liệu của map chứ ko phải quét bằng camera gì đâu nên sai tè le.... Nói chung nội ngoại thất thì ok nịnh mắt chị em. Vk mình thì lên xe ngủ từ sáng tới tối về cứ khen xe êm!!! :)
vợ em cũng khen lấy khen để, nếu xài bản đồ bác xài google map cho chính xác, nhà em có 2 đứa con ngửi mùi xe là ngủ tít khi nào tới nhà mới dậy.nhưng đúng là ko thể so vs everest được vì 2 con phân khúc khác nhau.em đang chạy bản pre.

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Nếu đi tỉnh nhiều thì nên lấy Everest, nếu chủ yếu thành phố thì CX8 nhìn lã lướt hơn ah!

Hạng B2
14/12/14
325
309
73
35
mình đang cần mua.. CX 8 pre hay bit ai bán giới thiệu mình với.. mình cf anh em heb LH 0353572649

• Like
Reactions: stanvic
Tập Lái
9/8/16
42
45
18
35
EV cá nhân mình thấy ngồi hàng ghế lái và phụ đỡ mệt. Chứ đi đường xa ngồi hàng thứ 2 nó xóc giữ lắm, với cái lưng của EV nó tức tức sao ah, ngã ra duỗi hết chân mà cứ cộm cộm. Em chạy EV cũng mấy năm rồi, giờ đang tìm hiểu con CX-8. Ko rõ hàng 2 nó có xóc như EV ko?
EV công nhận quá tiết kiệm, vừa máy dầu vừa lợi dầu nữa, tính đến giá xăng dầu hôm nay thì em nhẩm nhẩm cứ 1.000 dầu là đi được 1km - khoảng khoảng đó.

Hạng D
9/2/18
3.396
4.992
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
EV cá nhân mình thấy ngồi hàng ghế lái và phụ đỡ mệt. Chứ đi đường xa ngồi hàng thứ 2 nó xóc giữ lắm, với cái lưng của EV nó tức tức sao ah, ngã ra duỗi hết chân mà cứ cộm cộm. Em chạy EV cũng mấy năm rồi, giờ đang tìm hiểu con CX-8. Ko rõ hàng 2 nó có xóc như EV ko?
EV công nhận quá tiết kiệm, vừa máy dầu vừa lợi dầu nữa, tính đến giá xăng dầu hôm nay thì em nhẩm nhẩm cứ 1.000 dầu là đi được 1km - khoảng khoảng đó.
Cx8 hàng 2 ok nhưng chổ giữa cao nên khó ngồi lắm! Full 6N là đẹp. Cảm giác lái sướng, em chạy 8.5-9.1L thoải mái.

Tập Lái
9/8/16
42
45
18
35
Cx8 hàng 2 ok nhưng chổ giữa cao nên khó ngồi lắm! Full 6N là đẹp. Cảm giác lái sướng, em chạy 8.5-9.1L thoải mái.
Độ chòng chành có khác ko bác? Có lần em ngồi sau EV mà e mệt quá trời, đi qua mấy cái mô cầu ở đường miền Tây mà mệt dữ lắm. Hình như 2 xe sử dụng hệ thống treo khác nhau hả bác?

Hạng D
9/2/18
3.396
4.992
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
:)Độ chòng chành có khác ko bác? Có lần em ngồi sau EV mà e mệt quá trời, đi qua mấy cái mô cầu ở đường miền Tây mà mệt dữ lắm. Hình như 2 xe sử dụng hệ thống treo khác nhau hả bác?
E ko biết ev thế nào chứ cx8 em đi đầm chắc, máy khá bốc, thử ngồi ghế sau cùng ngồi cảm nhận thoải mái! Chưa ngồi sau cho ai chở nhưng chở gđ đi Đà Lạt về cả nhà vẫn vui