Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Chào các bác,
Hiện em đang thi công 1 xe Mazda CX5, cho phép em post lên các bác tham khảo và xem chơi ah.
Dàn âm thanh này kết hợp 3 thương hiệu hàng đầu là JBL (mỹ), DLS (Thụy Điển) và Ground Zero (Đức) và bác chủ xe đã lựa chọn điểm nổi trội của từng thương hiệu cho từng sản phẩm như loa JBL, sub là Ground Zero và amply DLS thiết kế khá bắt mắt luôn là sự lựa chọn hàng đầu. Và những model sản phẩm bác chủ xe lựa chọn là sản phẩm top trong các thương hiệu đó.
Và cấu hình xe như thế này ah.
Mazda CX5 2013.
Loa: JBL C660GTI (dòng loa cao nhất và là dòng kỉ niệm 60 năm của JBL) X 2 cặp cho cửa trước và cửa sau. Model loa này được giải của Hiệp hội âm thanh và hình ảnh Châu Âu (EISA) Và kết hợp thêm 1 cặp JBL C608GTI cho cốp sau.
Amply đánh loa: DLS A4 - The Big Four luôn là sự lựa chọn hàng đầu trong thiết kế amply của khách chơi âm thanh và model này cũng là dong cao của thương hiệu danh tiếng DLS (chỉ sau amply đèn DLS TA2). Và bác chủ đã vào 2 cái DLS A4 để đánh cho 3 cặp loa JBL.
- Subwoofer: Ground Zero, một thương hiệu khá nổi tiếng trong phân khúc subwoofer và bác chủ xe đã quyết định chọn nó để bổ sung cho dàn âm thanh hiện có.
GZNW12X với công suất thực của em nó là 2,000 wat (1 sub trung bình bán ở thị trường rơi vào tầm 300-500 wat). Và amply khủng long Ground Zero GZPA1.4000DZII sẽ có nhiệm vụ kéo 2 quả 12X
- Nguồn nhạc luôn là vấn đề quan trong trong chơi âm thanh. Một dàn loa hay mà đầu phát ko phù hợp cũng làm giảm đi giá trị và bác chủ xe đã chọn dòng Kenwood DNN9350BT làm đầu tàu cho em CX5 này.
- Cách âm toàn bộ xe với vật liệu STP của Nga
Dự kiến xe sẽ làm trong 3 tuần. Xe hiện đang ở cửa hàng em, 221 Trần Bình Trọng, P3, Q5. Bác nào rãnh ghé em cafe chém gió chơi ah.
(hình này là mới đầu set 2 amply Harman Kardon nhưng sau này bác chủ đổi qua DLS A4 và mới show có 1 cái sub ah)
Mazda CX5 nâng cấp với dàn âm thanh siêu khủng.

Cảm ơn các bác đã xem qua và có gì ko phải bỏ qua giúp em ah
Thân

• Like
Reactions: zoomzoom6
Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Xe hôm bữa đã hoàn thiện cách âm. Gio em post phần cách âm lên các bác tham khảo ah.
Cách âm cửa em làm 3 lớp gồm 1 lớp cách âm và 1 tiêu âm bên trong, và phủ 1 lớp cách âm bên ngoài (chừa miếng nhựa zin lại).

Trần thì 1 lớp cách âm, chủ yếu là giảm nhiệt và mưa đỡ lon ton trên lớp tôn xe ah

Và cách âm sàn thì em làm 1 lớp cách âm và phủ 1 lớp tiêu am lên nữa ah.

Tất cả vật liệu bên em thi công là hiệu STP của Nga và đạt khá nhiều chứng chỉ về chất lượng ah. Các bác tham khảo thêm và chi tiết về cách âm bên em ở topic này ah
https://www.otovietnam.com/threads/cach-am-cho-xe-hoi-giam-on-va-cai-thien-am-thanh.8622410/
Thân
Vũ 090 8888 191

Attachments

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Có 1 sự thay đổi nhẹ trong cau hình. Bác chủ quyết định bỏ bộ JBL C608GTI ra và 2 cặp JBL 670GTI, bộ này là model mới thay thế cho bộ JBL 660GTI.

Và hiện trạng sẽ như thế này ah

Chân thành cảm ơn các bác đã xem, có gì ko phải bỏ qua giúp em ah
Thân