Hạng F
29/10/14
8.578
11.298
113
Chẵ xe nhỏ máy xăng thì có thể được, xe máy dầu sợ bình này ko đủ lực.
Bình của ô tô nó chỉ bị yếu đi thôi bạn ơi. Thêm 1 bình xe máy vào là đề được. Còn bình mà chết hẳn luôn rồi thì bình xe máy làm sao đề nổi. Đa phần để nâu bình ô tô nó bị yếu điện nên đề ngon. Em mang con lead ra đề con bán tải navara rồi. 1 phát ăn ngay

Hạng D
8/10/11
3.069
6.034
133
Ủa, mỗi xe có hẳn 2 remote, mỗi remote có 1 chìa cơ nằm phía trong, không nhẽ mất hết.
Thực ra nhiều người không biết có chìa cơ nằm trong remote.
Đã mất thì mới có chuyện nói còn ủa gì nữa e sử dụng oto 12 năm không nhẽ điều cơ bản bác nói e ko chỉ lại người bạn mình trong romote có cái chìa cơ :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
10/8/20
518
976
93
Còn trường hợp này thì dễ hiểu nhưng... trái khoáy nè, tường thuật luôn cách hãng xuống xử lý
View attachment 2543656
Nếu có để cửa tài ép sát tường thì cũng phải có 1 chút khoảng hở với tường chứ ta. Ít nhất là bằng cái kiếng hậu. Em nghĩ khéo tay 1 chút là có thể chọt được chìa vào ổ khóa thôi. Leo lên nắp capo hoặc mui xe.

9/5/16
4.048
4.209
113
Bình Phước
Một số lời nói thì bảo nổ máy phải đi ga tại chỗ một tí nữa thì mới vận hành máy phát tốt. Không biết cái nào đúng.
Mình thì thường nổ tại chỗ 30 phút. Thấy hơi phí xăng, chắc giảm còn 15 phút đúng hơn.
Bình nó đâu có giảm hết điện đâu bác. Nạp chút xíu là đầy à. Cẩn thận nữa thì cắm obd 2 vào kiểm tra, tắt máy mà điện cứ 12-12,6V là ok. Không phải lo.

Hạng D
2/5/16
1.933
1.880
143
Đã mất thì mới hỏi còn ủa gì nữa e sử dụng oto 12 năm không nhẽ điều cơ bản bác nói e ko chỉ lại người bạn mình trong romote có cái chìa cơ :)
Ok, vậy là mất cả 2c remote.
Còn sử dụng ô tô lâu năm không nói lên điều gì cả, nhất là những người dùng xe đời càng cũ thì càng mờ tịt về những tính năng hiện đại của các dòng xe đời mới.

Hạng C
18/5/20
720
1.035
93
Cái này em bị rồi. Hồi trước em cũng hỏi nhưng nhiều người không tin, có người còn cho rằng em hỏi vớ vẩn, thậm chí có người hỏi đùa rằng em là ăn trộm. Nhưng thực tế là dùng chìa cơ không mở được.

Vấn đề ở đây là xe mới thì chắc chắn 100% dùng chìa cơ sẽ mở được. Tuy nhiên đối với xe cũ, có thể chủ cũ đã độ chế cái gì đó ở các ổ khóa, hoặc đã thay ổ khóa cửa hoặc ổ khóa đề nổ. Trường hợp đó nếu muốn sử dụng chìa cơ thì phải có 2 chìa, một chìa dùng để mở cửa, một chìa dùng để khởi động máy. Khi đó nếu dùng chìa khởi động để mở cửa hoặc ngược lại là không thể được.

Đây là trường hợp thực tế mà em gặp phải khi mượn xe của thằng bạn. Nó chỉ đưa chìa khởi động mà quên đưa chìa mở cửa. Em chạy về nhà, dùng tay chốt cửa bên trong rồi ra ngoài đóng cửa. Kết quả là không mở được cửa, phải gọi thợ cạy cửa vì nhà thằng bạn xa quá không đến lấy chìa mở cửa được.

Vài ý để bác tham khảo, không biết trường hợp của bác có giống em không.
Xe em xe cỏ thôi, nếu lúc khoá xe, bấm khoá bằng remote thì chìa cơ mở không được và hú báo động.
Nếu đóng cửa xe, dùng chìa cơ tra vô cửa rồi vặn khoá, thì sẽ khoá xe và không có báo động, lúc đó thì dùng chìa cơ mở được.
P/s em gửi xe ở bãi nên hơi khó khăn do dịch bệnh không thể tới bãi được, chứ bình thường thì ko có vấn đề gì.

• Like
Reactions: cafe_mine
Hạng C
10/8/20
518
976
93
MẸO VẶT THỜI COVID

Rất nhiều xe hết bình, không khởi động được, thậm chí không mở cửa được do đậu lâu, mà thợ mở cửa thì nhiều khi bình thường cũng không có.

Sao các Bác không câu sẳn một dây điện nhỏ từ acqui ra cửa lưới?

Cùng với một acqui nhỏ hay pin khởi động,dây này nạp một ít điênn trước tiên có thể mở cửa, mở cốp bằng remote, sau đó khởi động bằng bộ pin khởi động sau.

Chúc một ngày tốt lành .

View attachment 2543449
*Ảnh minh họa
Nếu có ai làm theo cách này thì mình khuyên nên quấn băng keo dầu dây điện lòi ra cho kín kẻo lỡ có trẻ con táy máy thì nhà bác sáng nhất đêm nay.

• Like
Reactions: cafe_mine
Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
Ce để nâu nó bị yếu bình thôi pác. Nếu bình chết hẳn thì bình xe máy ko đề nổi
Bác cho em hỏi: đấu thêm trực tiếp cực âm vào âm, dương vào dương luôn hay sao ạ?