Thảo Luận Chung Miền Trung Tết 2024

Hạng B2
25/12/13
386
286
63
Xin chào các bác.
Tết lại tới và ae ta quê xa lại tính toán cho hành trình về quê bú mẹ.
Năm nay e vẫn lộ trình Biên Hòa - Quảng Trị. Bác nào cùng thời gian, cung đường thì kết hợp đi cho vui nhé.
Dự kiến lộ trình và thời gian như sau:
Ngày 26/12AL:
3h sáng xuất phát Biên Hòa (Sớm chút đỡ kẹt xe trạm thu phí đầu ra đi vào hướng Phan Thiết). Đi hết cao tốc ra lại QL1.
7h30 ăn sáng tại nhà hàng Hòn Cò - Cà Ná.
12h ăn trưa tại quán cơm Thiên Nga (Tuy An, Phú Yên.
21h: Đến cuối Cao tốc Đà Nẵng ăn tối và nghỉ ngơi. Nếu đến sớm hơn dự kiến thì đi vào trung tâm Đà Nẵng.
Ngày 27/12AL:
Sau 1 ngày chạy khá nhiều thì ngày 2 thông thả ăn sáng Mì Quảng ( Khu vực này mì quảng rất ngon). 8h00 xuất phát đi Quảng Trị.
12h kết thúc hành trình.
-----------------.
Một vài chia sẻ với các bác để chuẩn bị cho chuyến đi dài ( kinh nhiệm cá nhân thôi nhé, bác nào có thêm thông tin thì bổ sung cho ae)
1. Căn chỉnh chụm thước lái. Cân mâm để đi cao tốc 120km ko bị rung lắc vô lăng.
2. Kiểm tra bình, nước rửa kiếng đổ đầy. Nếu các bác xịt nano phủ kiếng nữa là ok vì ra đến Miền Trung là mưa và có phủ nano thì tầm nhìn quan sát dễ hơn.
3. Kiểm tra lốp, áp suất lốp. Có đk thì thay khí thường bằng khí nito.
4. Bảo dưỡng, thay nhớt nếu cận hạn vì đi cự ly dài, họ kiểm tra gầm luôn.
5. Mang theo bơm lốp dự phòng, kích bình ( nếu có).
6. Đi đoàn thì có thêm bộ đàm để tám cho đỡ buồn ngủ.
...
Còn rất nhiều thứ chuẩn bị ...và đương nhiên phải có đủ giấy tờ xe.
--------
Chúc các bác có chuyến đi AN TOÀN, TẾT HẠNH PHÚC, BÌNH AN.

Miền Trung Tết 2024

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/12/13
305
538
93
Mình cũng BH ra Huế ngày 25 tết, tính đi từ 3 h chạy một mạch, 2 tài

• Like
Reactions: thanhnv
Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Không thấy Bác nói chuẩn bị tiền, thẻ... ; Bơm khá tiền vô VETC để qua trạm thu phí. hi
Có 1 nhóm Cùng đường về quê, í lộn, Chung đường về quê do Bác @SangBD ah. Có list danh sách Anh Em về ngày nào để hẹn hò đi chung luôn ah.

Hạng D
14/9/17
1.139
1.251
113
40
Tân Uyên, Bình Dương
Không thấy Bác nói chuẩn bị tiền, thẻ... ; Bơm khá tiền vô VETC để qua trạm thu phí. hi
Có 1 nhóm Cùng đường về quê, í lộn, Chung đường về quê do Bác @SangBD ah. Có list danh sách Anh Em về ngày nào để hẹn hò đi chung luôn ah.
Luôn Welcome thành viên mới nhé kaka

• Like
Reactions: lthanhthai
Hạng B2
28/7/14
265
2.637
93
47
Mình ra Quảng Nam ngày 24AL. Định xuất phát 5h từ Thủ Đức. Hy vọng là không bị kẹt xe.
Hè vừa rồi, từ QN, mình xuất phát 5h, tới Thủ Đức lúc 21h30.

• Like
Reactions: bo cua subin
Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
Cái gọi là phủ Nano em khuyên các bác đừng làm nhé, gạt mưa sẽ bị nhảy Lambada đấy. Em chỉ phủ cho gương chiếu hậu và kính sườn thôi.