Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
em chia sẽ thẳng thắn: trước em chạy Attrage CVT, sau 3 năm thì cần lên 5+2 do hay đi nhà nhiều người với chi phí lăn bánh quanh 1 tỉ.
Em cân nhắc giữ X-Trail, CRV mới, Outlander và SantaFe. SantaFe bản full thì hơi nhiều tiền, bản chuẩn thì ít option quá. CRV thì các bác biết rồi, chờ lâu quá mà em cần xe. Còn X-Trail và Outlander, đi lái thử cả 2, cân đo đong đếm lên xuống và em lấy Outlander. Outlander đầm chắc xe, máy lạnh tốt (tất nhiên có cửa gió sau sẽ tốt hơn), tính năng đủ xài. Nội thất thì không bắt mắt thật, bề ngoài thì bề thế, to và ra đường nhìn đẹp, em chỉ ước bản 2.0 Pre có cốp điện hoặc phanh tay điện tử.

Túm lại xe này cho ai thích xe đầm chắc, cách âm tốt, thích sự bền bỉ và mua xe này phải bỏ qua cái nội thất vì không đẹp :)

Hạng B2
9/1/17
179
204
43
33
Vấn đề là cụ hãy chạy thử xe cho biết đi đừng nghe dân mạng nói vì dân mạng phiêu lắm toàn seeder khôn à hahah :)). Cụ nghe e nói rồi chạy thử xe rồi xác nhận lời e nói có đúng ko nhé
- máy ì, hú to tăng tốc chậm(đạp lút cán để cảm nhận nhé)
- cách âm thấy vẫn thế, bình thường giống những chiếc khác giá tương đương nhau(dù sao cũng ko cảm nhânj đc nhiêù vì đường chạy thử cố định 1 quãng đường ngắn)
- Nội thất<<< cái này quan trọng và con out nó xấu vkl =))) riêng mẫu mã bề ngoài thì e nó rất đẹp :)

• Like
Reactions: cdang
Hạng B2
21/12/05
260
194
58
mỗi người 1 sở thích, nhu cầu lại khác nhau. cá nhân em thì em đánh giá chất lượng ổn, cách âm tốt, ngoại thất đẹp, nội thất tạm ổn, máy lạnh tàm tạm (em đi full 5-6 người mặc dù ngoài trời cũng râm râm mát) nhưng trong xe hơi lâu được mát, nhưng cũng không tệ. Sau này có cái phụ kiện cửa gió sau thì chắc đã đỡ hơn nhiều).

Tuy nhiên có điểm này bác chủ lưu ý là bác thích cảm giác lái của em nó hay không. Thấy ổn thì múc. Cá nhân em thì không thích nổi hộp số CVT rồi. Nó đầm, êm ả và ...chán. Em thích kiểu hộp số bánh răng hơn, dù nó giật và không mượt như CVT cũng được. Cho nên lái 1 hồi là em thấy chán, bước xuống xe chạy thử và bye bạn sale luôn.

• Like
Reactions: huyb9
Hạng B2
30/6/15
370
241
43
HCM
xigavip.com
Giờ này chắc bác chủ xuống tiền rồi cũng nên, ông anh làm cùng CQ mình có đi xem Santafe, CRV, Xtrail, và out cuối cùng chốt out vì ông ấy kêu nó phù hợp với các tiêu chí của ổng nhất mặc dù mình kêu lấy Santafe. Nói chung xem xe và mua xe nào phù hợp nhất với tiêu chí của bản thân mình chứ cứ nghe người này người kia chắc chẳng bao giờ mua được mà mua được vẫn không ứng ý. Kinh nghiệp của mình là đưa tiêu chí ngay từ ban đầu và đi thử hết, xe nào phù hợp thì chiến và hưởng thụ thôi. :D

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Kiểu dáng thì thích CX-5 hơn nhưng chạy thì Outlander cảm giác tốt hơn dù k nhiều lắm. 2 bản cao nhất của cả 2 chêch lệch nhau cũng gần trăm.
Nếu k cần 2 cái ghế phụ kia thường xuyên thì lấy CX-5 chạy cũng ngon đỡ dc mớ tiền. Thực tế cái đám này toàn ngang ngửa nhau k hơn nhau về chất chẳng khác mấy, quan trọng con nào hợp nhãn, tiêu chí phù hợp nhiều hơn thì quất thôi.

• Like
Reactions: huyb9
Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Có clip so sánh cả 3 xe 1 lúc rồi mà.
Mình cho Outlander:
  1. Điểm cộng ở không gian ngồi và để chân rộng rãi. Nội thất cổ điển nhưng trang nhã.
  2. Điểm trừ cho hộp số CVT đi chán không thể thao. Cảm giác lái không xuất sắc. Cách âm hốc bánh kém nên tiếng ồn mặt đường vọng lên khá nhiều.

Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
Giờ thi bác mới thấy Out có giá trị như thế nào chứ nhỉ,hehe - đâu dễ j sang tay cho mướn cho mượn dc
mấy chiếc đó đâu có chạy dịch vụ,thường thì mua về phục vụ gia đình ko hạ,và ko có kinh doannh.....máy đng outlander,crv,santafe....may dong mới ra ít thấy xe dịch vụ,nhưng hầu như thấy bên TOY nhiều hơn,típ theo đó là KIA, và huynhdai :D:D:D

Hạng B2
27/5/16
346
761
93
Đội xe này là những chiếc STD nhập khẩu đời đầu, em thấy tài xế nó đua kinh lắm, sân bay có khác, toàn phi công chạy xe với tốc độ phản lực, hình như nó không cho thuê tự lái đâu bác
Đúng rồi. Em ở khu này nên biết. Đám này chạy hổ báo thôi rồi. >.<

• Like
Reactions: Obix
Hạng D
11/11/16
1.170
1.017
143
46
Bác có gặp hay đi thử Outlander sport ngoài đời chưa? Một người định mua một chiếc xe mà họ chưa thấy bao giờ không nhanh được.
Còn dìm hàng, bác nói không có cũng được. OS mới khóa bên bán xe gần 2 tháng kia.
Anh xem thường anh em quá:D:D hồi 2015 thì phải, MIT nhập về 2 bản, bản full giá gần cả tỉ đó, về định vị ngang CX5 nên bán ế. Form xe nhỏ hơn CX5 chỉ nhỉnh hơn Vitara chút xíu, Mit nhận quả đắng luôn. Hiện giờ giá thị trường trên dưới 700 cho xe tốt, anh đừng nói em dìm giá à nha:):)
Em nói thẳng ra xe này ngồi hàng đầu rất okie, hàng sau hơi chật và lưng ghế hơi dựng lên quá, thiết kế nội thất kém hơn đàn anh Outlander ạ
Mitsubishi Outlander - Một ẩn số mệt óc

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
14/12/16
580
340
63
Bro tham khảo review nước ngoài nó khó vì quan điểm sử dụng xe ở các nước phát triển khác xa VN và giá cũng thật sự khác luôn.
1/ Vn ai mua xe cũng suy nghĩ tới lúc bán, ~1 tỷ không phải là số nhỏ với đa số người tiêu dùng. Còn người có nhiều tiền họ đã mua xe hạng sang
2/ 7 chỗ có thể là điểm mạnh ở VN nhưng k phải là điểm mạnh ở nước họ... vì nhà đa số ai cũng có xe riêng. Và họ quan tâm tới độ thoải mái của hàng ghế giữa hơn.
3/ Giá cả không như nhau... em vd CRV và Outlander ở vn giá như nhau thì bro còn ý định lấy Outlander nữa k?

• Like
Reactions: Obix