Hạng C
9/6/05
727
92
28
tinhyeumauxanh
www.facebook.com
RE: “Mổ xẻ” Civic

Em đang đi Civic model 2000 2 cửa EX 1.6. Xe đi 120k miles rồi nhưng vẫn ngon, có ABS và 2 Airbag, sunroof. Đã chạy thử tốc độ 90 miles/h (145km/h) cũng ok mặc dù còn ga mà run (xe khác em đã chạy thử 123m/h tức 200km/h Infinity G35 coupe mà không run bằng). Ưu điểm Civic không có gì ngoài tiết kiệm xăng (8l/100km) và giữ giá khi bán lại (tính theo % chỉ có BMW có khả năng này ngang là giữ giá), còn lại bình thường. Tuy nhiên nều đi Civic yên tâm hơn F Focus. Em chưa đi Mazda 3 và 6 nhưng nếu thẩm mỹ em thấy M3 là đẹp nhất. Vài thông tin update cho các bác.

Hạng C
9/6/05
727
92
28
tinhyeumauxanh
www.facebook.com

Em đang đi Civic 1.6 EX đời 2000 coupe nói chung ok nhưng không chạy nổi 192 đâu mặc dù xem em dòng thể thao 2 cửa có sức ngựa cao hơn chú Civic 1.8 của HVN. Em đã thử khỏang 150 là run. Nhà báo thì viết hay mới tạo dư luận như thế, vậy các bác không nên chửi người ta. Fải cám ơn vì đã có 4rum này nói chuyện chứ.

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam

Trích đoạn: mediavn

Em đang đi Civic 1.6 EX đời 2000 coupe nói chung ok nhưng không chạy nổi 192 đâu mặc dù xem em dòng thể thao 2 cửa có sức ngựa cao hơn chú Civic 1.8 của HVN. Em đã thử khỏang 150 là run. Nhà báo thì viết hay mới tạo dư luận như thế, vậy các bác không nên chửi người ta. Fải cám ơn vì đã có 4rum này nói chuyện chứ.
Viết hay thì ai dám chửi. Viết láo thì phải chửi cho nó bõ ghét chứ bác. Bác đã đọc bài của tay nhà láo này chưa nhể?

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53

Tôi thấy chiến thuật quảng cáo của HVN rất dở mà cũng rất hay. Tôi cũng là một trong số n người chờ Civic làm cách mạng để lấy một em, không phải vì cách mạng kỹ thuật hay design gì, mà là cách mạng về giá. Và tôi cũng vỡ mộng như n-100 người. Có lẽ chính vì vậy mà diễn đàn này sôi nổi nhất.

Hạng B1
2/9/06
94
20
8

Sau khi đọc bài và ý kiến các bác trên OS e có mấy lời như sau:Đầu tiên phải nói và ko thể phủ định 1 điều là thương hiệu HD trước đây đã có hình ảnh rất tốt trong tâm lý người Việt (rẻ,bền,đẹp) vì vậy những sản phẩm của HD cả 2 bánh và 4 bánh đều nhận được sự quan tâm đặc biệt của mọi người trong đó cũng có các bác OS nhà ta nữa[8|].Tuy nhiên khi HD cho ra lò chiếc 4 bánh đầu tiên Civic(trong thời điểm nhạy cảm của thị trường oto VN) đã xây dưng giá bán ko hợp lý hay nói một cách khác là đã ko giữ đúng lời hứa như HD đã đưa ra trước đó trên các pt/ttin đại chúng với giá bán"cực kỳ hợp lý".Khi ta yêu và hy vọng vào ai đó nhưng câu trả lời là sự dối trá,phản bội thì tất cả tình cảm đó sẽ chuyển sang thái cực ngược lại với cường độ còn khủng khiếp hơn nhiều.Vậy nếu như giá của Civic lần lượt là 21k,22k3.24k9 cho 1.8MT,AT và 2.0AT thì sao nhỉ?!Có khi HD có thai với các bác mất!!(tại vì yêu quá đó:D).Bài báo đó là nạn nhân để các bác vạch lá tìm virus thôi!
(nhưng cũng phải nói PR kiểu đó thì thô thiển và coi thường quá) Theo thông tin trong nội bộ thì ở thời điểm cuối cùng khi đưa ra giá bán HD đã bị VAMA gây áp lực để có giá như bây giờ.Chỉ tiếc cho HD chỉ nhìn thấy cái lợi trước mắt mà ko thấy được cái lợi lâu dài,ko dễ mà có được sự ưu ái dành cho thương hiệu HD như vậy!Nếu như HD đứng về phía người tiêu dùng để xây dựng thị trường lâu dài bất chấp VAMA thì họ thiệt thòi cái gì nhỉ??Tội nghiệp cho HD!.Vài dòng ngu muội với các bác!!

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Quảng cáo là con dao 2 lưỡi . Cũng có khi nâng giá trị sản phẩm lên nhưng quá lố thì lại nghe dân chửi . Khổ thân mấy tay nhà báo hại :D

Hạng B2
19/9/06
218
1
0

Theo thông tin trong nội bộ thì ở thời điểm cuối cùng khi đưa ra giá bán HD đã bị VAMA gây áp lực để có giá như bây giờ.Chỉ tiếc cho HD chỉ nhìn thấy cái lợi trước mắt mà ko thấy được cái lợi lâu dài
Các cụ ngày xưa đúc ra câu "BUÔN CÓ BẠN, BÁN CÓ PHƯỜNG" sợ còn chưa đủ nên bồi thêm câu "NGƯU TẦM NGƯU, MÃ TẦM MÃ" Thôi có nhu cầu thì cắn răng mà mua thôi, CIVCIC Đắt tý nhưng chạy cũng được, hay phết. Nếu không chọn hãng khác thôi, Altis chẳng hạn rẻ hơn chút, Tình trạng chung thị trường xe hơi Việt nam mà.

Hạng C
1/10/05
848
58
28
53

Tuần này tôi đã thấy Civiv vhạy hai lần trên đường rồi. Nói chung là đẹp. Nhưng chỉ đẹp với ý nghĩa là một xe nhỏ thôi chứ không sang. Kiểu như "cháu kháu khỉnh nhỉ".