Hạng B2
20/9/16
302
240
43
41
em đang sử dụng chiếc suzuki apv bình thường, sáng nay tự nhiên có hứng mở khoang máy ra nổ máy xem thử thì thấy mobin đánh lửa cho bugi 2&3 khi nẹt ga mạnh và gấp thì phát ra tia lửa kêu tách tách, còn giữ ga ổn định thì không bị, mobin cho bugi 1&4 thì bình thường, mà xe vẫn hoạt động ok. Vậy có phải cái mobin sắp hư rồi không?

Hạng B2
5/12/14
230
199
43
51
em đoán là cách điện cái mobin đã bị đánh thủng nên phát tia lửa điện kêu lách tách. nó chưa điến mức nối tắt xuống mass nên vẫn đủ áp cho buggi đánh lửa. bác thử lấy băng keo điện băng lại chỗ lách tách đó xem sao

• Like
Reactions: khanh.binhduong
Hạng C
27/7/09
651
105
43
57
Trước mình cũng bị nẹt lửa mobin, băng bó, keo... đủ kiểu ko đc. Mỗi lần nẹt là tắt máy, xe đang chạy thì tắt rồi nổ lại đều, 1 tý lại nẹt... lại còn nẹt lửa ra đầu chụp bugi nữa.
Cuối cùng phát hiện ra bugi chết, ko đánh lửa, nên lửa nẹt ra ngoài. Thay bugi đó là dứt bệnh.
Chia sẻ chút kinh nghiệm, bác chủ thớt thử kiểm tra, thay bugi, dây phin.. xem sao.

Hạng B2
20/9/16
302
240
43
41
Trước mình cũng bị nẹt lửa mobin, băng bó, keo... đủ kiểu ko đc. Mỗi lần nẹt là tắt máy, xe đang chạy thì tắt rồi nổ lại đều, 1 tý lại nẹt... lại còn nẹt lửa ra đầu chụp bugi nữa.
Cuối cùng phát hiện ra bugi chết, ko đánh lửa, nên lửa nẹt ra ngoài. Thay bugi đó là dứt bệnh.
Chia sẻ chút kinh nghiệm, bác chủ thớt thử kiểm tra, thay bugi, dây phin.. xem sao.

cảm ơn các bác, hiện giờ xe vẫn chạy bình thường chưa bị tắt máy, khi nào ép ga mạnh thì mới nẹt, mà xe bác bị vậy cục mobin vẫn ok hay có phải thay luôn ko?