Hạng B2
18/9/04
155
1
18
52
Em mới thay cả bộ rotuyn lái cho M 323 -2000 được hơn 1 tháng, hôm nay vào VMC kiểm tra thấy mỡ tràn cả ra ngoài( ở chỗ cái che bụi bằng cao su ở rotuyn ngoài). Mấy chú thợ VMC nói em thay Rotuyn không đúng loại và khuyên nên thay cho đúng loại không sẽ ảnh hưởng tới thước lái. Mà đúng là hôm em thay Rotuyn ở ngoài, thấy họ lắp loại nó không giống như cái Rotuyn cũ (cái ở ngoài dài hơn) và lúc mới thay đi thấy lái nặng chạy thời gian thấy hết nặng.
Kính mong bác sỹ cho lời khuyên để em sử lý, vì phần lái em nghĩ không thể coi thường được phải không ạ.

Hạng B2
18/9/04
155
1
18
52
RE: Mới thay rô tuyn đã thấy mỡ tràn ra ngoài...

Chẳng có BS nào giúp cả nên em phải vào VMC tháo rotuyn lái kiểm tra thấy họ chế lung tung cả: ro tuyn hai bên khác nhau, cái Ro tuyn dài( lắp vào thước lái)do ren dài quá thấy họ đệm cả long đen vào. Lại phải thay bộ mới đi gần 3M( cả hai cao su che thước lái), Xót ruột nhưng mua được hai chữ: YÊN TÂM

Hạng B1
25/5/04
80
0
6
Vietnam

Trích đoạn: Meto

Chẳng có BS nào giúp cả nên em phải vào VMC tháo rotuyn lái kiểm tra thấy họ chế lung tung cả: ro tuyn hai bên khác nhau, cái Ro tuyn dài( lắp vào thước lái)do ren dài quá thấy họ đệm cả long đen vào. Lại phải thay bộ mới đi gần 3M( cả hai cao su che thước lái), Xót ruột nhưng mua được hai chữ: YÊN TÂM

VMC làm ăn hơi bị có lãi nhỉ :mad::mad:

Hạng B2
23/8/05
220
8
0
53

@Meto:
Hỏi thăm Bác: trước khi bác đến VMC, bác thay thước lái ở đâu, giá cả thế nào? Bây giờ thước lái ổn chưa vậy?

Hạng B2
18/9/04
155
1
18
52

Em thay rô tuyn chứ có thay thước lái đâu bác, thước lái có sao đâu. trước khi vào VMC em thay ở số 5 Hòa Mã .

Hạng B2
30/1/05
106
1
18

hic, khuyên các bác tránh xa 5 Hòa mã, vừa đắt vừa đểu

Hạng B2
7/11/05
164
52
28

Trích đoạn: vietthuy

hic, khuyên các bác tránh xa 5 Hòa mã, vừa đắt vừa đểu
Xác nhận