Tập Lái
12/5/14
11
6
3
32
Chào các bác, tình hình là cửa bên lái của em ford focus 2010 nhà e bị lỗi dùng remote ko khóa được.
Vào hãng kiểm tra là do em motor này bị yếu nên ko đẩy cái chốt lên được, nhưng ko có hàng thay mà phải thay nguyên cả bộ hết 3 củ 7 :confused:.
Mấy a thợ nói là thôi dùng khóa tạm khi nào kiếm được cái motor nào thì gọi e, chứ 3 củ 7 thì e thà khỏi thay còn hơn :(
Có bác nào bị lỗi này chưa, có chỗ nào mua motor hay chỗ gara nào fix được thì chỉ em với.
Cảm ơn các bác.
Motor khóa cửa ford focus
Motor khóa cửa ford focus

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nguyendo
Hạng D
31/3/10
1.634
984
113
Sì Gòn
Bác ra Ra chợ Nhật Tảo Q10 motor có đầy nhưng kg biết có cu2ngma4 số hay kg thôi

Tập Lái
12/5/14
11
6
3
32
Chỉ cần kiếm moto đúng thông số thay vào lại ngon ngay thôi cụ.. Từ ngày em đi FF chưa thấy ai kêu hỏng cái moto này.. cụ thử tìm moto thay xem có dc ko, ko dc thì để em kiếm xem sao..
Em cảm ơn bác, chắc do số em xui :( mà thằng ford em thấy nhiều khi hỏng chỉ 1 chi tiết nhỏ mà lại kêu thay cả cụm, bảo sao người ta cứ truyển miệng là ford hay hỏng vặt phụ tùng đắt.
Bác ra Ra chợ Nhật Tảo Q10 motor có đầy nhưng kg biết có cu2ngma4 số hay kg thôi
Để em kiếm thử, em nghĩ cái mã số đó ko quan trọng lắm, chỉ cần đúng kích thước với phần mũi nó dài là được.

Hạng B2
6/6/09
182
61
28
Lần đầu tiên thấy motor nâng hạ kính xe hơi. Giống mấy cái motor gắn trong đồ chơi con nít hồi xưa em có chơi. Sao nhỏ mà mạnh dữ vậy ta.

Tập Lái
12/5/14
11
6
3
32
Lần đầu tiên thấy motor nâng hạ kính xe hơi. Giống mấy cái motor gắn trong đồ chơi con nít hồi xưa em có chơi. Sao nhỏ mà mạnh dữ vậy ta.
Cái này là motor look cửa đó bác, ko phải nâng hạ kính đâu. Nó bự hơn mấy cái motor trong đồ chơi con nít 1 tý à.

Em vừa search ra cách fix của mấy anh tây. Kiếm ko ra được motor chắc bữa nào rảnh em tự xử quá.

Hạng B2
26/6/08
202
79
28
có vẻ giống bệnh xe em. Cũng bị khóa cửa tài xế. Bữa giờ em cũng phải khóa bằng tay vì chưa có thời gian mày mò. Hóng kinh nghiệm của bác

Hạng B1
25/4/13
93
29
18
Chào các bác, tình hình là cửa bên lái của em ford focus 2010 nhà e bị lỗi dùng remote ko khóa được.
Vào hãng kiểm tra là do em motor này bị yếu nên ko đẩy cái chốt lên được, nhưng ko có hàng thay mà phải thay nguyên cả bộ hết 3 củ 7 :confused:.
Mấy a thợ nói là thôi dùng khóa tạm khi nào kiếm được cái motor nào thì gọi e, chứ 3 củ 7 thì e thà khỏi thay còn hơn :(
Có bác nào bị lỗi này chưa, có chỗ nào mua motor hay chỗ gara nào fix được thì chỉ em với.
Cảm ơn các bác.
View attachment 53976View attachment 54089
3,7 củ thì đắt quá! cụ cần cứ ới em, em có hàng ngon bổ rẻ để phục vụ cụ ạ! em chuyên phụ tùng ford 0977488671