Hạng B2
22/11/15
198
132
43
Mình biết là hướng Nam được mọi người ưa chuộng nhất vì mát, hướng Tây thì nhiều người chê vì nóng. Còn hướng Bắc và Đông thì sao các bạn ?
Chỉ nói căn hộ ở TP HCM nhé.

p/s: Em không biết phong thủy và cũng không quan tâm phong thủy các bác ạ, em chỉ quan tâm căn hộ ở có mát không thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
11/5/20
66
80
18
44
Chọn ban công quan trọng không phải hướng đông hay bắc, mà là hướng đó nhìn ra đâu. Như Masterie Thảo Điền, ban công hướng Bắc view sông siêu đẹp, trong khi hướng Nam view xa lộ HN siêu bụi và ồn. Bạn chọn hướng nào?

Hạng B2
24/4/19
137
203
43
35
Chọn ban công quan trọng không phải hướng đông hay bắc, mà là hướng đó nhìn ra đâu. Như Masterie Thảo Điền, ban công hướng Bắc view sông siêu đẹp, trong khi hướng Nam view xa lộ HN siêu bụi và ồn. Bạn chọn hướng nào?
Hướng Tây không được chắn thì nhìn ra đâu em cũng không chọn :D

Tập Lái
25/2/21
20
13
3
27
Đúng là tùy quan điểm, e thì chỉ quan tâm vào view Bitexco 68. Ở chung cư ban công sáng không nắng thì chiều cũng nắng, hướng phong thủy của căn hộ cao tầng không thể giống với nhà đất đươc, và không quan trọng bằng. Nhưng cái view Bitexco 68 là view phồn hoa nhất, được xem cả pháo hoa ngày lễ. Sau này bán lại cũng dễ.

Hạng B1
2/3/21
82
48
18
Mình biết là hướng Nam được mọi người ưa chuộng nhất vì mát, hướng Tây thì nhiều người chê vì nóng. Còn hướng Bắc và Đông thì sao các bạn ?
Chỉ nói căn hộ ở TP HCM nhé.
cái view và mệnh nữa bác. thêm lại nhiều người quan điểm khác nhau nên sao mà đánh giá được. em thấy cứ hợp mệnh thêm view đẹp thì sẽ ok thôi.

Hạng B2
22/11/15
198
132
43
Em không biết phong thủy và cũng không quan tâm phong thủy các bác ạ, em chỉ quan tâm căn hộ ở có mát không thôi.

• Like
Reactions: Lolita
Hạng B1
3/10/18
52
31
23
39
Hướng Đông Bắc thì mát theo kiểu râm râm anh ạ. Không nóng gây gắt và cũng ko thoáng (tức ko cảm nhận đc luồng gió lưu thông, trừ khi mở cả cửa ra vào để hút gió vào nhà). Hướng Nam thì đóng cửa chính vẫn cảm nhận được luồng gió. Chúc anh mua được căn nhà hợp ý.

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
bác chỉ quan tâm mát không thôi cũng đơn giản :D
1 combo cấp khí tươi + điều hòa âm trần thì lại chả mát mê ly mà vẫn thoáng nhà

• Like
Reactions: ForOurFuture