Hạng B2
28/7/09
224
29
28
34
tình hình là em có ông chú nhà kinh tế có điều kiện muốn tậu một em mer S.ông ấy đang phân vân ko biết là nên chọn xe liên doanh hay nhập khẩu.em cũng chưa biết tư vấn ổng thế nào.mong các bác tư vấn giùm!!!!thanks các bác!!!
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=1483299.

Hạng B2
18/4/09
299
5
0
Em thấy 99% người mua S class đều mua xe nhập ngoài chứ không mua xe nhập qua MVN; còn liên doanh thì không sản xuất S class.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
dangquoctuan nói:
Em thấy 99% người mua S class đều mua xe nhập ngoài chứ không mua xe nhập qua MVN; còn liên doanh thì không sản xuất S class.

Em cũng chưa có nhiều kinh nghiệm chuyện này . Tự tìm hiểu thì thấy đa số chọn mua ngoài với 1 lý do là ...RẼ hơn trong hãng .
Tuy nhiên 1 vấn đề lớn kèm theo là các loại cao cấp này đòi hỏi có 1 sự chăm sóc đặc biệt . Mà nói thật , ngoài các đại lý uỷ quyền của hãng , ít có gâra nào ở ngoài chuyên trị được hết cái sự ỏng ẹo của mấy em chân dài . Ở chổ là tìm khg ra lỗi !!!
Chính vì thế mà em nhớ có lần Hâxaco phải mời chuyên gia Đức sang tập huấn thêm cho thợ .
Audi VN khẳng định nếu xe bị lỗi nặng, sẵn sàng mời chuyên gia sang phối hợp ...(nói vậy thôi chứ chắc nó cũng liên lạc qua webcam là cùng :D)
Với con E class 2009 vừa rồi, tới cái bình accu mà nó cũng giấu biến , khg thấy trong khoang máy như xe Nhật. Muốn thay thì sao ? tụi sale nói là mấy con này phải chịu khó vào hãng nhé vì phải có phần mềm set up nhiều chuyện lắm
Thực tế con cam 3.5Q của em có lần bị lỗi , vào hãng tụi nó cũng bó tay tét khg ra lỗi (do chưa có kinh nghiệm) , phải nhờ sự trợ giúp KT từ ToVN (có mấy thằng KS Nhật ở đó ) . 1 lúc sau em thấy tụi nó nhận được 4-5 bản fax sơ đồ gì đó . Từ đó nó mới mò ra lỗi .

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/9/07
1.221
7
38
46
SÀI GÒN
jokerq7 nói:
tình hình là em có ông chú nhà kinh tế có điều kiện muốn tậu một em mer S.ông ấy đang phân vân ko biết là nên chọn xe liên doanh hay nhập khẩu.em cũng chưa biết tư vấn ổng thế nào.mong các bác tư vấn giùm!!!!thanks các bác!!!
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=1483299.

câu này là đáp án rồi còn nói Liên Doanh nửa chi cho mệt thế pac.....nhà ông chú thế rồi thì cứ nhập mà quất

Hạng D
13/3/08
2.820
6
38
48
www.google.com.vn
Em cũng đồng ý kiến với bác adco, nếu chú của bác muốn nhàn, để dành thời gian kiếm thêm cái "kinh tế" thì nên mua qua MerVN

20/11/08
306
0
0
47
HCM
nhìu tiền thì nên nắm thằng có tóc í bác , mua ngoài có vài trăm nghìn mà chúng nó ko BH , dắt xe ra khỏi saloon là đường ai nấy đi nhé , thui mua hãng cho nó lành

Hạng D
1/1/08
1.071
2
38
Merc S hầu như ko ai mua qua MBV, mấy đợt trước MBV nhập mấy con Merc S350 đồ chơi chả có gì lại thêm quả lazang xấu điên đảo. Giá hồi thuế chưa tăng 83% . . .thế mà xe cũng khoảng 170k$ thế là đành phải ra mua ngoài auros.

Hạng B2
28/7/09
224
29
28
34
theo em được biết là xe ở MBV nhập từ Đức nên có nhiều options hơn là xe ngoài salon,với lại vấn đề bảo hành tốt và chu đáo hơn nữa.còn xe ở salon thì đọ an toàn cao hơn,nhiều lựa chọn vế màu sắc.hum...phân vân quá.