Tập Lái
4/5/21
1
1
3
43
Tầm 2 tỷ, nên mua Volvo XC60, Mer GLC, VW Tiguan hay Hyundai Palisade?
*Ảnh minh họa

Mình đang phân vân giữa các dòng xe GLC 300 (SX 2019 trở lên), Volvo XC 60 ( SX 2020 trở lên), Volkaswagen tiguan Luxury (SX 2020 hoặc 2021), Huyndai Palisade 2021.

Các bác tư vấn giúp mình nha. Phục vụ cho gia đình 04 người là chính, thi thoảng chạy Đà Lạt, Vũng Tàu chơi!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: thailoibk
Hạng D
25/3/16
1.045
1.011
113
Bác ghé Showroom bên em trải nghiệm lái thử con Lux SA 2.0 Turbo xem sao! Lăn bánh chưa tới 2 tỷ. Khung gầm xe Đức. Chất lượng ko thua kém nhà ai.
Bác cần tư vấn còn Lux này cứ ới em My Vinfast HCM ạ : 0908.686908
Bạn sale ơi! Tôi rất ủng hộ hãng xe Việt Nam nhưng từ khi đọc thông tin hãng xe kiện người tiêu dùng vì "dám" càm ràm những lỗi xe đã đi bảo hành bảo trì nhiều lần thì tôi phải suy nghĩ lại sự ủng hộ của mình. Mua một chiếc xe mà khi xe bị lỗi không dám nói thì tức lắm. Bạn là nhân viên của hãng thì nên góp ý với lãnh đạo về việc này. Thị trường có rất ... rất nhiều hãng xe, cạnh tranh nhau rất khốc liệt. Hãng xe nên làm cho khách hàng cười vui thì mới bán được xe. Chứ làm cho khách hàng tức giận như vầy thì dở lắm.

Hạng B1
16/7/15
91
102
38
Ho Chi Minh City
Về thẩm mỹ thì mình không bàn, vì mỗi người mỗi gu. Về nhu cầu thì nếu lâu lâu cần 7 chỗ mà giá 2 tỷ đổ lại thì có Sorento và Tiguan (bỏ qua luôn 1 thương hiệu gì đó vì rủi ro bị kiện cao). Nếu chỉ cần 5 chỗ và muốn show-off với thiên hạ thì lấy GLC và Volvo rất phù hợp. Chia sẻ từ kinh nghiệm bản thân: nếu muốn không quá nổi bật bị để ý, xe chở được nhiều người, chi phí nuôi xe vừa phải mà xe chạy ngon, đầm, vọt, lâu bị lỗi mode, chạy đúng chất xe Đức thì lấy Tiguan.

Tập Lái
5/5/21
28
14
3
29
theo em thì bác ấy cần xe phục vụ thường xuyên cho 4 người trong gia đình , lâu lâu mới đi xa và cũng ko thêm người.
nên hãy sống " cho hiện tại " chứ không cần tính và cũng không thể tính chính xác " cho xa xôi" 5,7 năm sau chưa chắc đã nẩy sinh nhu cầu a b c gì đó .
chạy một con xe rộng rãi ,tiện nghi, an toàn " lái nhàn" Hằng Ngày sướng hơn bao nhiêu so với lái một con xe đáp ứng tốt nhu cầu 1 vài ngày trong năm còn lại không cần....đó mới là sự lãng phí.

mà Tiguan là 5+2 nhé ,không phải 7 chổ nha bác , chiều dài trục cơ sở xe đó ngắn hơn cả GLC 300 nữa,khá chật .2 vị trí sau ngồi chống cháy thôi,

• Like
Reactions: xxl