Hạng B2
30/1/16
343
373
63
35
ai cao tay hóa giải giúp em trường hợp này :D
mua nhà đã thỏa thuận thành công, bên bán bao sang tên, đã công chứng hđmb và thanh toán 95%, đã sửa chữa cả trăm triệu và dọn vào ở, đùng cái bên bán báo sang tên ko đc :D giờ sao đây ta ?
nguồn gốc nhà : đất lúc trước cấp cho cán bộ, đã hợp thức hóa ra sổ, đã sang nhượng 1 lần, ko dính quy hoạch gì, ko tranh chấp, nhưng lần này kẹt ko rõ lý do.
p/s : ở tphcm đăng bộ thì ở quận hay lên vp đất đai ở phan đăng lưu ? có cần giấy xác nhận tình trạng nhà đất ở phường ko ?

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
7/9/16
6
118
28
33
ai cao tay hóa giải giúp em trường hợp này :D
mua nhà đã thỏa thuận thành công, bên bán bao sang tên, đã công chứng hđmb và thanh toán 95%, đã sửa chữa cả trăm triệu và dọn vào ở, đùng cái bên bán báo sang tên ko đc :D giờ sao đây ta ?
nguồn gốc nhà : đất lúc trước cấp cho cán bộ, đã hợp thức hóa ra sổ, đã sang nhượng 1 lần, ko dính quy hoạch gì, ko tranh chấp, nhưng lần này kẹt ko rõ lý do.
p/s : ở tphcm đăng bộ thì ở quận hay lên vp đất đai ở phan đăng lưu ? có cần giấy xác nhận tình trạng nhà đất ở phường ko ?
phải có lí do không cho đăng bộ chứ. ai báo với báo không đăng bộ đc. Chủ cũ hay cán bộ tiếp nhận hộ sơ

Tập Lái
8/10/16
0
102
27
Saigon
Chắc chắc phải có lý do... chỉ là cái ông bán dấu không nói vì lý do gì đó... mua nhà đừng ham cái vụ bao sang tên từ chính bên bán... không tự làm được thì nhờ cò mình quen... không quen cò nào hết thì cứ ra mấy cái văn phòng luật sư cho nó lo giúp... đã bỏ ra tiền tỷ thì đừng tiếc chi chục triệu phí để rồi chuốc lấy phiền phức.

Hạng B2
30/1/16
343
373
63
35
phải có lí do không cho đăng bộ chứ. ai báo với báo không đăng bộ đc. Chủ cũ hay cán bộ tiếp nhận hộ sơ
ủy quyền cho 1 người làm dịch vụ người ta báo, lý do là đất khi xưa thuộc trường nghiệp vụ đào tạo cấp cho cán bộ, chủ f1 đi hợp thức hóa ra sổ, sang nhượng f2 năm 2007, có in ghi chú trên sổ, f2 có đi thế chấp ngân hàng ngon lành, giờ đời em f3 kẹt :D lý do giải thích là 2003 trường đó có yêu cầu quận không cho sang nhượng.
khiếu nại là 2003 yêu cầu thì sao 2007 lại sang nhượng được, đòi xem văn bản 2003 thì lại ko cho :D

Tập Lái
2/8/16
45
627
83
ủy quyền cho 1 người làm dịch vụ người ta báo, lý do là đất khi xưa thuộc trường nghiệp vụ đào tạo cấp cho cán bộ, chủ f1 đi hợp thức hóa ra sổ, sang nhượng f2 năm 2007, có in ghi chú trên sổ, f2 có đi thế chấp ngân hàng ngon lành, giờ đời em f3 kẹt :D lý do giải thích là 2003 trường đó có yêu cầu quận không cho sang nhượng.
khiếu nại là 2003 yêu cầu thì sao 2007 lại sang nhượng được, đòi xem văn bản 2003 thì lại ko cho :D
Dự án nào quận nào vậy bác.

Tập Lái
10/9/16
0
315
47
Bác coi lại cái sổ xem nó ghi thế nào. Có sổ tức là đã công nhận quyền sử dụng đất và quyền sở hữu TS gắn với đất rồi, chủ được quyền mua bán, chuyển nhượng, thế chấp. Giao dịch, thế chấp chán chê, giờ lại không cho chuyển nhượng là sao, theo luật nào vậy?

• Like
Reactions: seaniceBr
Tập Lái
6/9/16
3
351
48
Bước1: Bác soạn một cái đơn, đề nghị quận trả lời cụ thể bằng văn bản lý do không cho đăng bộ, bác cần phải giữ biên nhận đơn này sau khi nộp, rồi chờ trả lời.
Bước 2: Tính tiếp sau...

Hạng B1
29/9/16
54
25
18
43
Cái này bị trường làm đơn ngăn chặn giao dịch rồi. Thường mua bán nên qua phòng công chứng của nhà nước thì pháp lý an toàn hơn. Bạn phải làm đơn hỏi vp đăng ký nhà đất nơi quận quản lý căn nhà để hỏi lý do vì sao bị ngăn chặn. Sau đó bạn mới tính tiếp. Theo mình hiểu cái này là có tranh chấp với trường rồi đó.

• Like
Reactions: seaniceBr