Hạng C
10/7/06
516
0
16
RE: Mua Santa fee hay Prado ?

Mọi sự so sánh giữa SUV và CUV đều khập khiễng, hơn nữa việc lựa chọn xe nào là tuỳ thuộc rất nhiếu yếu tố: Tài chính, sở thích và đặc biệt nhu cầu sử dụng thường xuyên (nếu thường xuyên chạy đường đồi núi, xấu thì ko nên chọn SF, còn nếu chỉ thường xuyên chạy đồng bằng, đường cao tốc thì SF là sự lựa chọn hợp ly ...) vài lời cùng các bác .

Hạng B1
11/4/07
91
0
0

Trước hết em cảm ơn các bác nhiều!
Sau khi được em khuyên nên mua Santa fee thì ông anh phán một câu xanh rờn: Mua Prado máy xăng 2.7 chán chẳng biết nói gì!
Một lần nữa cảm ơn các bác nhiều.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam

mình đuợc đi thường xuyên Prado của anh bạn máy 4.0 thì thấy so với Santafe như sau:

-nội thất: Prado hơn hẳn Santafe
-độ vọt rất tốt ( 4.0 so vó8i 2.7)
-dáng xe thì thực ra không thích bằng Santafe

Nhưng thực ra không thể so sánh hai loại xe này vì kiểu dáng, giá cả, ...khác nhau hoàn tòan, ai thích loại nào chơi lọai đó thôi. Nhưng tư vấn thì mới tư vấn và đi cùng anh bạn đặt cọc Santafe sáng nay , 15/11 nhận xe ( sau khi bỏ ý định mua Cap vì phải xếp hàng, mà đuôi thì hơi bị bóp lại, cs máy nhỏ hơn).

Hạng B2
20/9/07
434
7
18

Santa Fe kiểu dạng và nội thất đẹp hơn Prado
Nếu bác mua Santa Fe thì nên chọn đầy đủ option như cửa sổ trời, ghế da,...(các bác cứ liệt kê thêm thoải mái)
nếu là em thì em chọn Ngay Santa Fe mà giá lại rẻ hơn Prado mất nghìn k nữa
Chất lượng thì cũng không biết bên nào hơn bên nào?

Hạng B2
16/8/07
170
0
16

Trích đoạn: grandis07

Prado la dong xe huyen thoại rồi bác ạ. nó hiện diện tại những nơi khắc nghiệt nhất như xa mạc, vùng vịnh cho nên SF ko có cửa so với em ấy đâu bác ạ. Tuy nhiên giá quá cao. một em xe 2.7 xăng đời 2007 full options bán tại auto club láng hạ tận những 77K thì phải nhưng chạy thì thôi rồi lượm ơi.

Hê hê, lần đầu tiên em thấy có người nói Landcruiser Prado là dòng xe huyền thoại :D Trước giờ em cứ nghĩ các dòng xe gắn liền với xa mạc, rừng rậm là Mit. Pajero, Land Rover Discovery, Land Rover Defender, Nissan Patrol, Mec. G chứ nhỉ. Đúng là lần đầu nghe thấy Prado. Mấy chiếc FJ ngày xưa thì may ra còn khả thi vì nó dựa trên base của Jeep và đầu tiên được làm theo đơn đặt hàng của quân đội Mỹ đóng tại Nhật. Bác cho tí hình ảnh, dẫn chứng để mở mang tầm mắt tí nhỉ;)

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

FJ nhìn phê thật đấy bác SkyRider à. Không biết ăn uống của em này ra sao, nhưng tôi đã xem ở Garage bác Tuấn nghiện đường Giải phóng, ấn tượng.

Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI

Em khuyên bác nào hỏi thì cưới luôn 2 em cho nó đỡ tâm tư. Luật không cấm bác cưới 2 em một lúc đâu.

Hạng C
12/9/07
646
1
0
41
HCMC
www.otosaigon.com

Chơi Se là đúng nhất đấy bác:), à mà vợ cả cấm thì mình đổi vợ cả được không nhỉ, giống đổi xe ý