Hạng C
10/9/06
517
0
16
http
RE: Mua Santa fee hay Prado ?

Prado2.7l AT nguyên bản ghế nỉ (có DVD) 74K, 3.0 máy dầu 76K
chắc con giảm dc tí ti nữa

Hạng B2
18/9/07
364
7
28

Tầm tiền 70k i-m nghĩ con Ve ra la hợp lý hơn prado các bác ạ.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.895
113
Vietnam

he he, các bác đừng bênh Fe quá đáng vì thực ra Prado chạy cũng rất ngon, chỉ tội cái là đắt và kiểu dáng thì khác xa thôi. Dù mình thực sự thích Fe nhưng cũng phải nói là Prado ngon. Ai thích xe nào mua xe đó thôi. Nhưng các bác mua Prado truớc đây với giá 120k thì giờ đây giá trị còn lại hơi bị thấp.

Tuy vậy trong hai xe này ai hỏi mình thích chiếc nào thì có thể tra lời ngay là Fe, vì kiểu dáng trẻ trung và mang nét đàn ông, các tính năng khác cũng khỏi phải bàn. Rồi sau đó mới nói đến chuyện giá, Fe lại rẻ hơn thì có gì phải lăn tăn.

Hạng B2
6/6/07
175
1
0

Trích đoạn: SkyRider

Trích đoạn: grandis07

Prado la dong xe huyen thoại rồi bác ạ. nó hiện diện tại những nơi khắc nghiệt nhất như xa mạc, vùng vịnh cho nên SF ko có cửa so với em ấy đâu bác ạ. Tuy nhiên giá quá cao. một em xe 2.7 xăng đời 2007 full options bán tại auto club láng hạ tận những 77K thì phải nhưng chạy thì thôi rồi lượm ơi.

Hê hê, lần đầu tiên em thấy có người nói Landcruiser Prado là dòng xe huyền thoại :D Trước giờ em cứ nghĩ các dòng xe gắn liền với xa mạc, rừng rậm là Mit. Pajero, Land Rover Discovery, Land Rover Defender, Nissan Patrol, Mec. G chứ nhỉ. Đúng là lần đầu nghe thấy Prado. Mấy chiếc FJ ngày xưa thì may ra còn khả thi vì nó dựa trên base của Jeep và đầu tiên được làm theo đơn đặt hàng của quân đội Mỹ đóng tại Nhật. Bác cho tí hình ảnh, dẫn chứng để mở mang tầm mắt tí nhỉ;)

Bác nói cũng đúng nhưng bản thân em cũng hay đi nhiều nước thì thâý ở Dubai, Úc, Philippin, Qatar, Ả Râp Xê Út.... Nam Phi và được UN chọn là xe của lực lượn gìn giữ hoà bình ở nhiều nước đó bác, thấy chạy nhiều nên nói vậy. Hơn nữa, Prado là SUV thực sự với khung gầm không gắn liền với cabin như kiều Unibody của mấy cậu CUV...cho nên em khoái chú ấy...

Gọi là huyền thoại vì thực ra đến bây giờ nhìn kiểu dáng vẫn đẹp dù thiết kế từ 2001 chứ không nhanh đemot như mấy chú CUV thời trang.....Nói chung được làm chủ một em Pra mới cứng đời hai màn hình sản xuất 100% taị Nhât Bản thì quá ngon lành cành đào chạy tĩ tã luôn không phải nghĩ nhưng các chú khác...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/8/07
170
0
16

Trích đoạn: SkyRider

Prado la dong xe huyen thoại rồi bác ạ. nó hiện diện tại những nơi khắc nghiệt nhất như xa mạc, vùng vịnh cho nên SF ko có cửa so với em ấy đâu bác ạ. Tuy nhiên giá quá cao. một em xe 2.7 xăng đời 2007 full options bán tại auto club láng hạ tận những 77K thì phải nhưng chạy thì thôi rồi lượm ơi.

Hê hê, lần đầu tiên em thấy có người nói Landcruiser Prado là dòng xe huyền thoại :D Trước giờ em cứ nghĩ các dòng xe gắn liền với xa mạc, rừng rậm là Mit. Pajero, Land Rover Discovery, Land Rover Defender, Nissan Patrol, Mec. G chứ nhỉ. Đúng là lần đầu nghe thấy Prado. Mấy chiếc FJ ngày xưa thì may ra còn khả thi vì nó dựa trên base của Jeep và đầu tiên được làm theo đơn đặt hàng của quân đội Mỹ đóng tại Nhật. Bác cho tí hình ảnh, dẫn chứng để mở mang tầm mắt tí nhỉ;)

Bác nói cũng đúng nhưng bản thân em cũng hay đi nhiều nước thì thâý ở Dubai, Úc, Philippin, Qatar, Ả Râp Xê Út.... Nam Phi và được UN chọn là xe của lực lượn gìn giữ hoà bình ở nhiều nước đó bác, thấy chạy nhiều nên nói vậy. Hơn nữa, Prado là SUV thực sự với khung gầm không gắn liền với cabin như kiều Unibody của mấy cậu CUV...cho nên em khoái chú ấy...

Gọi là huyền thoại vì thực ra đến bây giờ nhìn kiểu dáng vẫn đẹp dù thiết kế từ 2001 chứ không nhanh đemot như mấy chú CUV thời trang.....Nói chung được làm chủ một em Pra mới cứng đời hai màn hình sản xuất 100% taị Nhât Bản thì quá ngon lành cành đào chạy tĩ tã luôn không phải nghĩ nhưng các chú khác...

Em tưởng UN toàn dùng Nissan Patrol

From Wikipedia: The Nissan Patrol is a Four wheel drive vehicle manufactured by Nissan in Japan since 1950. The car is available in Australia, New Zealand, Central America, South America, South Africa, Western Europe, and the Middle East and it is in direct competition with the Toyota Land Cruiser. The Patrol is available with either two door (Short Wheel Base or SWB), four door wagon (LWB, Long Wheel Base) and Utility/Cab Chassis Variants. The old Y60 (GQ) platform is still manufactured as a military vehicle in the countries of Asia and the Middle East, and various versions of the Patrol are widely used by United Nations agencies. Users respect the vehicle for its power and durability, and modern version of the Nissan Patrol remains in production.

Thậm chí có một dòng Nissan Patrol đã được người ta gắn với cái tên người gìn giữ hòa bình (Nissan Patrol Station Wagon STD "Peacekeeper®")

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Tôi cũng khoái Nissan Patrol máy dầu đó bác SkyRider. Trước khi mua SF, cũng mon men đến Nissan Hòa Mã, hỏi giá đâu đó trên 80 ngàn-> ko theo nổi.

Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13

santa fe đẹp hơn prado ở cái giá rẻ hơn thôi , chứ nhìn xe thấy yếu đuối wá , chỉ dành cho phụ nữ đi thôi...nếu prado bằng giá santa fe thì ai sẽ mua santa fe hở.....mỗi xe đều có ưu khuyết điểm của nó thôi....bác thích kiểu nào thì mua...tùy theo điều kiện tài chính và sở thích...

Hạng B2
16/8/07
170
0
16

Trích đoạn: Kienvang

Tôi cũng khoái Nissan Patrol máy dầu đó bác SkyRider. Trước khi mua SF, cũng mon men đến Nissan Hòa Mã, hỏi giá đâu đó trên 80 ngàn-> ko theo nổi.

Em đang chờ xem con Rexton II thực tế nó thế nào rồi sẽ quyết Rexton hay Santa Fe bác ạ. Sốt ruột quá đi mất :D:D:D

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Trích đoạn: sport3.5

santa fe đẹp hơn prado ở cái giá rẻ hơn thôi , chứ nhìn xe thấy yếu đuối wá , chỉ dành cho phụ nữ đi thôi...nếu prado bằng giá santa fe thì ai sẽ mua santa fe hở.....mỗi xe đều có ưu khuyết điểm của nó thôi....bác thích kiểu nào thì mua...tùy theo điều kiện tài chính và sở thích...

Bác so thế hơi khập khiễng, Santa Fe đâu có được thiết kế để trèo đèo lội suối, và kể cả Lexus RX330/350 hay thậm chí X5 cũng vậy. Ngược lại, Prado trâu hơn nhiều hầm hố và khỏe khoắn. Máy dầu 2.8 của em nó cũng mạnh nhưng mở ra bên trong thì bé lắm, làm cho cái Ca bô khi mở lên cực "rộng rãi". :D

Ăn uống thì Prado máy dầu chạy đường trường hít 8L dầu thôi, thành phố bác tự suy nhé. Tiếng máy thì to hơn SF nhưng ngồi trong cũng rất là trật tự trị an.
Tùy mục đích sử dụng mà bác múc thôi, đi xa trèo đèo lội suốt đất đá lổn nhổn thì Prado tuyệt nhưng đi đường cao tốc thì SF chắc là êm ái, tít hơn và Sedan-like hơn.

Mà tóm lại nếu ít đi off road thì bác mua SF và ngược lại, bác mua Prado, em thấy giá Prado máy dầu cũng tương đối hợp lý.

Tập Lái
29/11/07
11
0
1
53

Không biết bác đã quyết chưa, em tháng trước cũng lăn tăn như bác, nhưng thấy nhu cầu mà chọn thôi, đi công trường đường rừng núi nhiều nên em lấy Prado, còn đi đường bằng trong TP thì SF là lựa chọn vì giá cả và độ êm. 2 xe này suy cho cùng nếu lựa chọn thì chỉ là theo giá cả và mục đích sử dụng mà thôi o^.^o