Hạng B2
24/6/16
114
87
28
54
Mua xe 7 chỗ nào lăn bánh dưới 1 tỷ các bác ?
Em đang cần mua xe 7 chỗ chở gia đình, nhà em chỉ có 4 người bao gồm cả em nhưng cuối tuần thường chở thêm 2 đứa cháu nên không cần hàng thứ 3 phải rộng, chỉ cần có 7 chỗ. Em suy nghĩ nhiều thì chọn ra được Kia Rondo (bản full), Chevrolet Captiva Revv và Isuzu MU-X mới ra. Trước đây em còn thêm vô Innova nhưng dưới 1 tỏi chỉ lăn bánh được bản E mà tính em là mua xe gì là phải mua bản cao nhất (nếu có thể :D)[pagebreak][/pagebreak]
Rondo thì em thấy khá ok, option đầy đủ có điều gầm thấp dù chỗ em không bị ngập :D. Cap thì mọi người đánh giá khá tốt về em nó, lại là SUV nên gầm cao ráo. MU-X thì chưa biết thế nào, chắc phải chờ thêm đánh giá. Các bác tư vấn giúp em, cảm ơn các bác !

Last edited by a moderator:
Tập Lái
19/7/16
35
16
8
Nếu bác đi gầm cao, 7 chỗ lăn bánh tầm 1 tỏi thì bác tham khảo dòng pajero sport 2016 bên em cũng đáp ứng được yêu cầu của bác đó. Bác đi gia đình rồi lâu lâu có chở thêm 2 bé thì hàng ghế thứ 3 bên em cũng ok đó bác. Rộng cho người 1m6 hơn . Còn option thì đầy đủ nếu được bác cho em xin cái mail em gửi chi tiết option qua cho bác tham khảo. Hoặc nếu bác rảnh ''ố la'' em cái em đem xe qua cho bác lái thử và dọc mấy cái option của em nó. Hehe

• Like
Reactions: nt.08437 and Ex1963
Hạng B2
24/6/16
114
87
28
54
Nếu bác đi gầm cao, 7 chỗ lăn bánh tầm 1 tỏi thì bác tham khảo dòng pajero sport 2016 bên em cũng đáp ứng được yêu cầu của bác đó. Bác đi gia đình rồi lâu lâu có chở thêm 2 bé thì hàng ghế thứ 3 bên em cũng ok đó bác. Rộng cho người 1m6 hơn . Còn option thì đầy đủ nếu được bác cho em xin cái mail em gửi chi tiết option qua cho bác tham khảo. Hoặc nếu bác rảnh ''ố la'' em cái em đem xe qua cho bác lái thử và dọc mấy cái option của em nó. Hehe
Bản ps đó là bản gì vậy bác?
email em: namairpo[email protected]

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: MrSimple1381
Hạng B2
6/6/16
274
411
63
PS 2015 chứ 2016 đã về đâu mà có hả bác?

Tập Lái
19/7/16
35
16
8
PS 2015 chứ 2016 đã về đâu mà có hả bác?

pajero như bác nói là năm sau mới về bác, dòng đó dòng nhập khẩu mới chưa ra mắt, còn bên em là dòng pajero sport đều là xe mới sản xuất của năm 2016. Hehe ý em là thế bác nhé :D :D hehe có chút hiểu nhầm

Tập Lái
19/7/16
35
16
8
mai em đi Phan rang gặp khách. Bác cứ xem tìm hiểu và hội ý gia đình nhé. Em gửi mail có đính kèm file PDF bác tải về xem cho rõ nhé. HEHE hôm nào được mời bác cafe

Hạng B2
10/3/08
434
422
63
Giá đó có thể thêm PS vào bác ạ. cũng ổn so với giá, gầm cao máy thoáng. Hoặc nếu bác chịu hàng 2nd thì có thể soi thêm New Sò hoặc Santa Fe