Hạng D
16/4/05
1.069
3.061
133
Chả là em cũng có được 5-600 triệu, định mua 1 chiếc sedan chở vợ con đi cho khỏi mua nắng. Nhu cầu thì cũng không có gì gấp vì con em còn bé tí, thành ra đối với em mua khi nào tình hình thị trường tốt là ok. Vì vậy muốn nhờ các bác tư vấn nên mua xe trong lúc này (em thấy hình như hãng nào cũng có khuyến mãi) hay chờ đến cuối năm - qua đầu năm sau ?
Gia đình em 3 người, chắc mua xe cũng đi loanh quanh chuyện ăn uống, caphe thi thoảng mới đi xa. Với nhu cầu như vậy em nên mua
1/ Sedan Hàn xẻng (Forte, Cruize)
2/ Sedan Nhật, Đức đời cũ (Bi seri3 đời 04/05)
3/ SUV cỡ Escape
Xăng nhớt em cũng không lăn tăn nhiều vì cũng không đi bao nhiêu, chủ yếu thoải mái và lái có cảm giác chút.
Cảm ơn các bác

Hạng B2
18/9/11
309
15
18
Đói lúc nào thì ăn lúc đó chẳng lẽ chờ đến rả ruột ra hay sao ,
Mua xe chỉ sử dung trong gia đình thì nếu có khả năng thì mua xe mới , trong 5 năm đầu thì hầu như ko lo lắng về sửa chửa hay hư dọc đường . Hàn , Nhật , Mỹ đều ok

Hạng D
7/4/08
2.045
13
38
40
Rạch Giá Kiên Giang
Mua giờ hay tết mua giá cũng chả thay đổi bao nhiêu
( phân vân thì cái ngon nó bị gián đọn rồi hehehee )
em k thích chơi hàng xẻn.......
còn về Bi thì đẵng cấp ...Nhưng phí nuôi em nó khá cao đó ...
cũng như bác muôi con bege với con chó phú quốc đó....
tiề nđó tha hồ tìm xe ngon ......
nếu Tính chuyện GD có tăng thêm số thành viên thì tìm 1 con SUV hay con grandit đi cho sướng cái thân bác ơi.....
tiền nhiều vậy mua xe chân ngắn khó chụi lắm .....
vài chia vui cùng bác

Hạng C
7/2/12
657
1.091
93
xin chào bác !
Tầm tiền đó là có một số lựa chọn như: Chevrolet Aveo,(xe giá 39x triệu,), Chevrolet Laccetti (41x triệu), Chevrolet Ccurz LS ( 49x triệu). Ford thì có Fiesta 1.6 AT sedan (giá 535 triệu), Hyundai Accent MT xe nhập khẩu (giá 550 triệu), Hyundai Avante MT xe lắp ráp (giá 51x triệu). Tình hình xe cộ giá cả là như thế.
Một câu hỏi rất hay của bác chủ thớt đó là nên mua xe bây giờ hay đợi qua tết năm sau mới mua. Xin có vài góp ý với bác như sau:

Bác cũng biết rằng bức tranh về thị trường xe hơi thì từ sau tết âm lịch tầm sau tháng 1 tới tháng 4 là thị bức tranh một ngày đen, thị trường lúc này ảm đạm lắm, các hãng xe cũng không đua nhau giảm giá nhiều trong thời gian này đâu vì có giảm giá thì cũng không thay đổi nhiều cục diện của thị trường. Từ tháng 4 đến hết tháng 8 thì thị trường bắt đầu có dấu hiệu ấm dần lên, bức tranh lúc này bên cạnh màu đen thì có lẫn thêm một chút màu hồng, có thể nói thời gian này là thời gian các hãng bắt đầu đưa ra những chương trình khuyến mãi, có 2 lý do để các hãng bắt đầu tung ra những khuyến mãi trong thời gian này là vì: Thứ nhất, vì sau một thời gian dài từ sau tháng 1 đến tháng 4 thì doanh số xe bán ra không nhiều, nên cũng cần phải thúc đẩy việc bán xe để thu lợi nhuận về trong khi những tháng kia nếu may mắn lắm thì kinh doanh hòa vốn nếu không muốn nói là lỗ. Thứ 2, các hãng cũng phải cân đối tình hình tồn kho nữa bác, vì cứ ôm hàng hoài thì cuối năm không bán được mà xe qua một năm xe lại mất đời nên bán cũng tương đối khó.

Thị trường từ tháng 8 trở đi tới tết âm lịch, có thể nói lúc này bức tranh toàn màu hồng (tình hình mấy năm trước ấy nha bác chứ năm nay thị trường ảm đạm lắm). các hãng cũng ít có chương trình khuyến mãi nhất vì đây là giai đoạn xe bán được nhất vì ai cũng muốn mua xe để đi tết (khỏi phải thuê xe đi tết thì đỡ mất một số tiền cho việc thuê xe). các hãng thì tranh thủ bán thật nhiều xe để bù cho những tháng ế ẩm.

Kết luận: thời gian tốt nhất để mua xe là từ tháng 4 đến hết tháng 8. hy vọng bác sớm quyết định và hãy là người tiêu dùng thông thái nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
7/3/10
212
1
18
39
đôi khi mua xe cũng giống như đi ăn món gì đó mà mình thấy thèm, hứng là mua liền. chính vì thế, bác thấy thích là bác quyết định ngay. còn giá cả thì em nghĩ hiện h giá xe sẽ tốt hơn giá cuối năm

Hạng D
16/4/05
1.069
3.061
133
Em nghe nói qua năm sẽ có ES mode hoàn toàn mới phải không bác ? Em cũng nghĩ đến ES, nếu tính tổng chi phí sở hữu ES các loại phí & thuế thì giá khoảng bao nhiêu vậy bác ?

Hạng B1
7/10/09
51
0
0
Chơi xe Châu Âu đi bác. Xe nhập khẩu ngon hơn xe láp ráp trong nước, xe Châu Âu ngon hơn xe Châu Á -> cái này thì ai cũng biết rồi nhé. Xe Châu Âu nhập khẩu + chi phí sử dụng, bảo trì thấp là quá tuyệt vời luôn. Đó chính là hãng Renault

Mua xe thời điểm này là phù hợp nhất vì các hãng đang khuyến mãi rất nhiều.
Xe Renault Fluence giá 1 tỷ 046 triệu giảm còn 850 triệu. Hỗ trợ 0% lãi suất trong 1 năm đầu luôn. Em này có trang thiết bị rất cao cấp, vận hành cực tốt. Cảm giác lái chắc như BMW. Phụ tùng của Renault có đầy đủ và rẻ như Toyota. Mà cũng ko phải lo vụ này, mua xe mới thì đã được bảo hành 3 năm/100,000km rồi.

Hí hí ... renault thì khỏi nói rồi ... cảm giác lái tốt, chất lượng xe tốt, động cơ tốt, chính sách giảm giá cũng tốt ... có điều thiết kế hơi cứng theo phong cách Pháp, bảo hành hơi cực với 2 showroom HN và HCM (hình như là vào Nissan bảo hành, sửa chữa cũng được hén bác CarTuner?) ... so với xe Hàn, xe Mỹ hay Nhật lắp ráp tương đương giá (hoặc thấp hơn) thì ... em chọn Renault
... Em kết nhất chính sách bên bác là "chạy xe đến tận nhà cho khách hàng thử xe"

Lỡ rồi, PR Renault luôn
Website Renault Việt Nam

Last edited by a moderator: