Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Mua xe dầu nào tầm giá 700-800 triệu ?

Tình hình là em sắp đủ điều kiện mua con xe đầu tiên rồi nên lên đây nhờ các cụ tư vấn để khi xu về là đi mua được liền. Trước tiên là em chọn xe máy dầu do Mẹ em bị say xe xăng, ưu tiên Mẹ đầu tiên, kế nữa là nó phải 7 chỗ (5+2) vì cả nhà cũng đông đảo, và nếu được thì chọn xe số sàn vì vợ em thuộc hạng mê tốc độ, thích lái xe có chân côn. Hiện giờ em đang thiên về dòng santa fe cũ nhập khẩu.[pagebreak][/pagebreak]

Xe sẽ có thể phải chạy lên vùng cao lạnh nên em khá là lo vụ máy dầu không nổ được trong thời tiết lạnh. Không rõ các dòng xe santafe 2007-2009 máy dầu nhập khẩu có hệ thống sưởi khắc phục lỗi này không ạ, các cụ cho em lời khuyên. Ngoài ra không biết còn lựa chọn nào nữa trong tầm tiền này không. Em là dân thiết kế máy nên sẽ chọn xe kiểu "best p/p", thiên về kỹ thuật chứ hãng thì không quan trọng với em lắm.

Em mua xe làm phương tiện di chuyển phục vụ gia đình là chính, chủ yếu thăm nom họ hàng và đi chùa, chứ không muốn làm con nợ cho cái xe đâu ạ nên sẽ ưu tiên chọn xe lành tính. Nếu được nữa các cụ tư vấn chỗ mua giúp em, cần thì gửi PM cho em cũng được.

Đa tạ các bác trước.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Sata Fe bên box kia với Huynhdai ko bị nhé bác chỉ có thằng sendora của bác ý bị thui. SantaFe ăn đứt các dòng còn lại trong phân khúc giá

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn
Santa Fe hoặc Sorento cũ thôi nhé bác. Xe 2010 giờ chắc cũng tầm 700-800tr xe ngon. Máy dầu thì xe Kia-Hyundai êm và ít mùi nên bác yên tâm. Còn vụ không khí lạnh thì chủ yếu do dầu tại VN ko có chất chống đông. Nước làm mát bác nên thay loại có chất chống đông để đề phòng

• Like
Reactions: TamQuy
Hạng B2
6/5/15
114
84
28
Máy Dầu của Hyundai thì vô đối rồi..dù gì cảm thấy level của Hyundai nhỉnh hơn Kia 1 tí

Hạng B1
27/11/14
98
41
18
40
Máy dầu mới của FE do a Công ráp có ổn ko các bác?

Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
Máy Dầu của Hyundai thì vô đối rồi..dù gì cảm thấy level của Hyundai nhỉnh hơn Kia 1 tí
Hiện nay cả hyundai và kia đều dùng chung máy dầu cho santa và sò.khác nhau kiểu dang và 1 vài tính năng,độ cách âm,và thương hiêu.Máy dầu Crdi tăng áp từ 2010 trở về nay thì rất ok.ít mùi ồn nhẹ.tiết kiệm

Hạng B2
6/5/15
114
84
28
Hiện nay cả hyundai và kia đều dùng chung máy dầu cho santa và sò.khác nhau kiểu dang và 1 vài tính năng,độ cách âm,và thương hiêu.Máy dầu Crdi tăng áp từ 2010 trở về nay thì rất ok.ít mùi ồn nhẹ.tiết kiệm
Khi chuyển giao công nghệ thì dại gì Hyundai chuyển giao hết cho Kia,giữ lại 1 tí làm của chứ hehe

Hạng B1
17/12/14
83
43
18
36
theo như yêu cầu của bác thì em thấy có 2 em ổn nhất là SF và FE nói chung 2 con này đi ổn, tùy vào sở thích của bác mà chọn thôi