Hạng B2
17/8/18
195
115
58
49
Tphcm
Hi các bác!
Tình hình là em vừa rước em Ford Focus Trend 2018 màu đỏ, nay đã lăn bánh được 1.100 cây, đã bảo dưỡng thay nhớt lần đầu ở TĐX.

Mức tiêu hao nhiên liệu của Ford Focus Trend 2018

Nhưng đến hôm nay mức xăng tiêu hao vẫn loanh quanh con số 10l.
Em có đi Đà Lạt 2 lần, 6 lần lên xuống đèo Prenn và 4 lần lên xuống đèo Bảo Lộc đều đi số S, ra cao tốc thì trung bình khoảng 4.5l, đi trong Sg thì khoảng 10l. Total lại thì là 10l
Em so sánh với hướng dẫn của Ford thì mức này là cao.
Các bác kinh nghiệm truyền thêm cho em ạ, mức tiêu thụ nhiên liệu của em nó không đúng hay do cách chạy xe của em?
Có cách nào giảm thêm mức này không ạ?

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: se7enseamen
Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
Hi các bác!
Tình hình là em vừa rước em Ford Focus Trend 2018 màu đỏ, nay đã lăn bánh được 1.100 cây, đã bảo dưỡng thay nhớt lần đầu ở TĐX.
Nhưng đến hôm nay mức xăng tiêu hao vẫn loanh quanh con số 10l.
Em có đi Đà Lạt 2 lần, 6 lần lên xuống đèo Prenn và 4 lần lên xuống đèo Bảo Lộc đều đi số S, ra cao tốc thì trung bình khoảng 4.5l, đi trong Sg thì khoảng 10l. Total lại thì là 10l
Em so sánh với hướng dẫn của Ford thì mức này là cao.
Các bác kinh nghiệm truyền thêm cho em ạ, mức tiêu thụ nhiên liệu của em nó không đúng hay do cách chạy xe của em?
Có cách nào giảm thêm mức này không ạ?

Vậy đổ đầy bình xăng vít được có 500KM thôi hả cụ?

Hạng B1
9/5/17
62
32
18
Mức tiêu hao nhiên liệu của Ford Focus Trend 2018
Gửi bác bảng tính thực tế giữa lượng xăng đổ và số km đi thực tế (lần cuối chưa tính), quên cái đồng hồ báo của xe đi. Chỉ số loanh quanh 10l/100km, em ở tỉnh đi làm hàng ngày đường tương đối thông thoáng, thi thoảng đi cao tốc và đi phố, coi như là đi hỗn hợp

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
2/5/18
299
221
43
Đi cao tốc 4.5 l là quá tiết kiệm rồi, các bác còn muốn thế nào? Vào nội thành thì biết thế nào mà so sánh. Cùng là SG, đi Mai Chí Thọ phải khác với Minh Khai hay CMT8 chứ, so sánh sao đc mà kêu tốn xăng. Muốn biết tiết kiệm hay k thì đi cái xe mà các bác cho là tiết kiệm ấy đi cùng cung đường rồi so sánh.

Hạng B2
17/8/18
195
115
58
49
Tphcm
Đi cao tốc 4.5 l là quá tiết kiệm rồi, các bác còn muốn thế nào? Vào nội thành thì biết thế nào mà so sánh. Cùng là SG, đi Mai Chí Thọ phải khác với Minh Khai hay CMT8 chứ, so sánh sao đc mà kêu tốn xăng. Muốn biết tiết kiệm hay k thì đi cái xe mà các bác cho là tiết kiệm ấy đi cùng cung đường rồi so sánh.
Hôm nay em đã ra Ford TĐX fix cái lỗi chậm vào số vòng tua 2500 - 3000, để em theo dõi thêm thời gian xem nó thế nào bác ạ.