Hạng D
8/4/11
2.462
8.956
113
Chào các anh, xe em mới mua hơn 1 năm, hiện tại đang bị tình trạng khi mở máy lạnh lên sẻ có mùi hôi. Kiểu khai khai xộc ra khoảng 2,3 giây là hết.

Tắt máy lạnh mở lên lại bị. Xe em giữ vệ sinh kỹ, không hút thuốc hay để đồ ăn nặng mùi trong xe. Lọc cabin máy lạnh sạch, em có thử thay lọc vẩn không cải thiện, đã đem vào hãng kiểm tra thì không bị xì ga.

Hãng khuyên dùng nước hoa nhưng em thích để tự nhiên hơn. Các anh tư vấn giúp em với!

Mùi hôi trong họng gió máy lạnh

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: lamnk
Hạng B2
21/11/10
486
218
53
47
Nếu lọc mới thì khả năng cao xe bác bị ẩm mốc nên mùi trong xe theo quạt gió bay ra thôi,trước khi mở ac thì mở kính rồi bật ac vài phút là ok,mà xe nào cũng vậy lên xe mà bật ac xong chạy ngay thì cái nào cũng có mùi

Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Nếu lọc mới thì khả năng cao xe bác bị ẩm mốc nên mùi trong xe theo quạt gió bay ra thôi,trước khi mở ac thì mở kính rồi bật ac vài phút là ok,mà xe nào cũng vậy lên xe mà bật ac xong chạy ngay thì cái nào cũng có mùi
Bác này chuẩn rồi, xe khởi động bác mở cửa tài chút rồi hãy đóng xe nào cũng thế thôi

Hạng C
3/12/19
723
1.867
93
Đồng nai
chạy về tới nhà trước khi tắt máy bác tắt máy lạnh, chinh mức gió cao lên chút để đó khoảng 2p cho quạt gió thổi khô hơi nước đọng lại, em hay làm vậy, ngày xưa xe cũng bị mà giờ thấy hết :D

Hạng D
8/4/11
2.462
8.956
113
chạy về tới nhà trước khi tắt máy bác tắt máy lạnh, chinh mức gió cao lên chút để đó khoảng 2p cho quạt gió thổi khô hơi nước đọng lại, em hay làm vậy, ngày xưa xe cũng bị mà giờ thấy hết :D
lúc trc em củng hay làm vậy, giờ đổi xe mới nó k có vụ tắt AC, lên quạt là lên lạnh luôn. Lúc đầu e thấy hay, đở mất thêm công đoạn bật AC rồi chỉnh gió, giờ thì lại thấy bất tiện

Hạng C
3/12/19
723
1.867
93
Đồng nai
lúc trc em củng hay làm vậy, giờ đổi xe mới nó k có vụ tắt AC, lên quạt là lên lạnh luôn. Lúc đầu e thấy hay, đở mất thêm công đoạn bật AC rồi chỉnh gió, giờ thì lại thấy bất tiện
bác tắt máy lạnh hình như quạt vẫn thổi, ban đầu e cũng nghĩ tắt AC là quạt ngừng nhưng phát hiện vẫn có gió, bác thử xem.

• Like
Reactions: xlive
Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Xe nào mà chả tắt dc máy lạnh hở bác

• Like
Reactions: xlive
Tập Lái
3/4/17
18
9
3
Tầm 2 năm, bác đi vệ sinh hệ thống máy lạnh, thợ dùng máy xịt rửa bên trong các ống dẫn hơi lạnh kiểu như "nội soi", làm xong đỡ hơn nhiều nhưng không hết hẳn, vài tháng sẽ bắt đầu hôi trở lại.

Hạng B2
18/7/04
316
1.533
93
bác đi xe gì mà AC và gió tách rời nhau vậy, chỉ em với nè, hehe.

1/10/16
772
8.506
93
Lần đó phát hiện mùi hội trên xe rất quái chiu, lấy mấy tấm lót sàn xe đi xịt nước phơi nắng mà vẫn không hết, xe thì đậu trong nhà nên không thể chuột chết trong khoang máy được. Thằng nhóc vô tình móc đồ chơi khe cửa sau thì nó bốc ra 2 cục chèm nhẹp, là 2 trái nhàu sắp thành tinh. Mình lau sạch, mở cửa xe để quạt thổi cả đêm nghĩ là ổn. Cuối tuần sau đi xe vẫn không hết mùi, tình cờ lấy tấm che nắng để ở túi sau lưng ghế tài thì lại thấy còn 1 trái nhàu nằm trong đó đã mốc meo không thể miễn bàn. Má vợ mang nhàu lên xe cách đó 5 tuần mà lại không mang xuống, xe nhà chỉ đi cuối tuần nên nhàu nằm trên xe cứ thế bốc mùi. Tới giờ lên xe nghe mùi khó chịu là mình cứ nghĩ tới mùi trái nhàu, dù đã gần 2 năm