Tập Lái
20/6/11
28
15
3
Dạ mình chào các anh/chị! Xe mình Ford Focus hôm nay nổ máy xe ( ngồi bên trong xe, đóng kín cửa,mở máy lạnh) thì nghe có mùi xăng ạ! Bước ra ngoài xe thì nghe mùi xăng nhiều hơn ạ, nhất là ở phần đầu xe! Mình tắt máy và nhìn xuống gầm xe thì không thấy có xăng nhiễu ạ ; sau đó mở nắp capo xe thì thấy mùi xăng nhiều nhất chỗ phần gần Accu ạ! Mấy anh chị có xe ai bị giống như mình hông ạ! Xin tư vấn giúp mình nhen! Mình xin cảm ơn trước nhé!

Mùi xăng khi nổ máy xe! Do đâu và xử lý thế nào?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.587
22.242
113
Pháp
Bác @PHONG NGUYEN lo dùm thớt nầy

Ngoài lề :

Xe em kh phải Hybrid, máy đốt trong..1.6 ...mà nó uống nhiêu đó, start&stop có hệ thống lấy lại năng lượng khi chạy chậm hay thắng lại

Vậy thì xe Đức đâu có hao phải không bác . Chỉ thua xe thuần điện mà thôi ... xe em tiêu chuẩn Euro6D-termp. Chưa lên đến Euro7

Hạng F
29/10/16
11.587
22.242
113
Pháp
Dạ mình chào các anh/chị! Xe mình Ford Focus hôm nay nổ máy xe ( ngồi bên trong xe, đóng kín cửa,mở máy lạnh) thì nghe có mùi xăng ạ! Bước ra ngoài xe thì nghe mùi xăng nhiều hơn ạ, nhất là ở phần đầu xe! Mình tắt máy và nhìn xuống gầm xe thì không thấy có xăng nhiễu ạ ; sau đó mở nắp capo xe thì thấy mùi xăng nhiều nhất chỗ phần gần Accu ạ! Mấy anh chị có xe ai bị giống như mình hông ạ! Xin tư vấn giúp mình nhen! Mình xin cảm ơn trước nhé!
Bác nên cho đời, cây số, mùi xăng là không thể được ...

• Like
Reactions: dhaona116
Hạng F
29/10/16
11.587
22.242
113
Pháp
Dạ Ford Focus ANF 2013 bản S máy 2.0 ạ! Xe chạy 65000 Km ạ.
Rất ngạc nhiên xe2013 mà chỉ có 65K, có thể là bĩ rì rỏ ống xăng
hay là xăng vào quá nhiều là nguyên nhân
Bạn có thay gì chưa . sơ nhất là các ống dần cao su bĩ lão hoá với các "cồ dề" có vấn đế, chứ hao xăng thì không sợ lắm, nhất là Ford

• Like
Reactions: dhaona116
Hạng D
19/10/09
4.733
14.289
113
Tel : 0949999684 .

Ngoài lề :

Xe em kh phải Hybrid, máy đốt trong..1.6 ...mà nó uống nhiêu đó, start&stop có hệ thống lấy lại năng lượng khi chạy chậm hay thắng lại

View attachment 3115040
Vậy thì xe Đức đâu có hao phải không bác . Chỉ thua xe thuần điện mà thôi ... xe em tiêu chuẩn Euro6D-termp. Chưa lên đến Euro7
Mùi xăng rỏ vậy phải kết hợp với quan sát ktra đường ống xăng là ra đáp án thôi . Em từng chạy con Toyota IQ nó báo 2.7L/100 km kìa .

Hạng B2
11/11/20
193
357
63
40

Ngoài lề :

View attachment 3115040
53km/h bình quân , nghĩa là bác đang đi trong vùng tối ưu nhiên liệu nhất của xe , xe đốt trong ngại nhất là lúc đi trong phố , em mỗi ngày đi trong phố tầm 2 3h , 2.0 xe Nhật mà toàn 10 lít / 100km , còn ra đường trường cũng chỉ tầm 5 lít , mà đấy xe em còn là xe cũ .

• Like
Reactions: Osin
Hạng C
18/5/20
712
1.026
93
Chạy ra gara hoặc hãng kiểm tra cho rồi anh ơi. Để anh em thợ còn chén cơm

Hạng D
8/4/12
2.366
7.453
113

Ngoài lề :

View attachment 3115040
Này chắc Polo ha anh? Công nhận tiết kiệm dã man thật, xe hybrid có khi còn chào thua ấy! Xe em 1.8, tốc độ trung bình như anh thì chỉ xuống 6.6 là tới ngưỡng rồi, hiếm khi xuống hơn đc nữa. Xe e ko có start&stop, chắc đây là điểm khác biệt đáng kể :)

Mùi xăng khi nổ máy xe! Do đâu và xử lý thế nào?

• Like
Reactions: Osin