Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Đôi lúc e cần hút xăng xe ô tô mà ko biết làm sao hút được. Mình thọc ống vô hút có được ko? Các bác cho em hỏi cách hút xăng xe ô tô với?

Sau khi tổng hợp mod edit nội dung câu hỏi cách hút xăng xe ô tô để anh chị tham khảo cho việc hút xăng trong bình xe ô tô được dễ dàng.

Cách hút xăng ô tô, xe tải​

Các trường hợp cần hút nhiên liệu từ ô tô, xe tải:
  • Khi ô tô bị đổ nhầm nhiên liệu
  • Hút dầu từ thùng phuy của xe tải vào thùng chứa khi xe hết nhiên liệu (khi đi đường dài).
Không giống như xe máy, cách hút xăng xe ô tô, hút dầu xe tải tương đối phức tạp và cần phải sử dụng đến các dụng cụ hút xăng dầu xe ô tô chuyên dụng. Anh chị có thể mua thiết bị này ở hầu hết các đại lý ô tô.

Đưa vòi vào bình​

Cho vòi vào bình xăng sao cho cách 30-60cm trước dụng cụ hút. Đây là phần khó nhất của quá trình vì xe mới thường có vòm kim loại hoặc khung để ngăn xăng chảy ra ngoài trong trường hợp tai nạn. Còn với các loại xe cũ thì có thể dễ dàng rút nhiên liệu mà không gặp trở ngại gì.

Cách hút xăng ô tô, xe tải

Bơm nhiên liệu ra ngoài

Sử dụng bơm tay liên tục cho đến khi nhiên liệu chảy ra ngoài, nhớ chuẩn bị sẵn can hoặc bình chứa nhé. Lưu ý, hãy giữ chặt đầu ống để tránh làm rớt nhiên liệu trong quá trình hút.

Hoàn tất công việc

Rút ống ra khỏi bình xăng để đổ xăng mới vào. Nếu xe bị đổ nhầm nhiên liệu thì anh chị cần phải làm sạch bình chứa và hệ thống động cơ trước khi đổ nhiên liệu mới vào.

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
Em thấy cách rút xăng xe ô tô nhanh nhất thì Bác lấy một cái ống to to chảy cho lẹ, một đầu cắm vô bình, một đầu để thấp xuống hết cỡ rồi bỏ vô miệng hút một cái thật mạnh là ok, vừa nhanh vừa khỏe đỡ phải tháo ốc lằng nhằng

Hạng F
14/9/04
9.900
27.192
113
Q3
dtl1987 nói:
Bác lấy một cái ống to to chảy cho lẹ, một đầu cắm vô bình, một đầu để thấp xuống hết cỡ rồi bỏ vô miệng hút một cái thật mạnh là ok, vừa nhanh vừa khỏe đỡ phải tháo ốc lằng nhằng

có nhiều loại có van 1 chiêu , ống thọt vô khg dc đâu

Hạng D
12/9/09
1.010
11
38
dtl1987 nói:
Bác lấy một cái ống to to chảy cho lẹ, một đầu cắm vô bình, một đầu để thấp xuống hết cỡ rồi bỏ vô miệng hút một cái thật mạnh là ok, vừa nhanh vừa khỏe đỡ phải tháo ốc lằng nhằng

Bác canh độ dài ống vừa đủ thôi,đừng dài qúa..và nhớ hút 1 phát thật mạnh rồi cắm ngay vào đồ hứng bên dưới...Thao tác chậm bác có khả năng sẽ thành "người đàn ông hét ra lửa"

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Hôm e thấy ông kia thôc cái ống vô hút mà không được, chắc do van 1 chiều? Đôi khi cần 1 ít xăng mà không biết cách lấy ra.

Có 2 loại...1 loại có 1 chiều thì bác chịu khó tháo ốc ở dưới xe hoặc lên xe chạy ra cây xăng mà mua. Loại 2 thì cứ thọt cái ống nhỏ cỡ ngón tay út vào rồi hút cái rột....xăng ra thì để thấp xuống là được....còn ko bác tìm cái xe máy rút cho nhanh :D

Hạng D
26/5/08
1.994
34
48
Vất vả quá bác chủ thớt à, vặn ốc xả mà lỡ tay thì cũng mệt nữa vì mình đâu cần nhiều, xe máy dễ hơn còn không thì như các bác trên đã nói.