Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
tammile nói:
Sau khi tính toán sơ sơ thì phí cho thuê hàng tháng để được huề vốn là như sau
Carens: 20 tr/tháng
Nissan GL: 24 tr/tháng
Innova: 27tr500/tháng
E tính dựa trên xe số AT, đời mới nhất, đã tính lãi suất vay NH sau khi nâng cấp xe, chỉ cho thuê xe ko có tài xế...
Thực tế thì trên thị trường có cho thuê được với mức giá như trên ko mấy bác?
Thực tế là một tháng có chổ tính là 18 triệu/tháng hoặc 3000km, lố 1km thì tính thêm tiền, thứ 7 và CN thuộc quyền sử dụng của mình. Tài xế và xăng của mình luôn đó bác. Mấy chổ khác em không biết bao nhiêu?

Hạng D
13/3/09
1.386
2.152
113
41
HCM
jungle nói:
Thực tế là một tháng có chổ tính là 18 triệu/tháng hoặc 3000km, lố 1km thì tính thêm tiền, thứ 7 và CN thuộc quyền sử dụng của mình. Tài xế và xăng của mình luôn đó bác. Mấy chổ khác em không biết bao nhiêu?
Uhm... nếu chỉ có 18tr thì ko thể chịu nổi tiền lãi suất NH hix... hix... :(

Hạng F
11/12/06
7.284
23.222
113
tammile nói:
E tính dựa trên xe số AT, đời mới nhất, đã tính lãi suất vay NH sau khi nâng cấp xe, chỉ cho thuê xe ko có tài xế...
Em nghĩ chắc chắn là được, giá trên khá cao đấu chứ !, chắc đổi pre lấy innova để được 27tr5 hehe, con pre hơi chật nên không thể kinh doanh được

Hạng D
31/10/08
1.288
6
38
Bonconbo nói:
Em giã thử con livina ma bằng giá carens thì các bác chọn em nào.

ngừoi thực dụng vẫn chọn carens , em vẫn chọn carens nếu 2 chiếc ngang giá nhau .

tammile :

- nếu tính trên nền lãi suất hiện tại , dùng vốn vay ngân hàng để kinh doanh vận tải thì lổ 100% . thừong thì ngừoi tính bài toán kinh vận tải dùng vốn vay là : đầu tư tiền mặt dứoi 30% , phần còn lại vay , dùng tiền lãi kinh doanh trả lãi ngân hàng , sau 3-4 năm thì lời đựoc xác xe , nếu xe bảo quản tốt ,ít mất giá thì sau 3-4 năm lãi khoản 100%\vốn ban đầu ( vd : 30% giá xe carens hiện tại 180tr ,sau 3-4 năm bán lại đựoc 360tr ) nếu tiền lãi kinh doanh đủ trả lãi lẫn gốc ( cái này 2 năm đầu là bất khả thi vì gốc cộng lãi thừong trên 30tr\đầu xe )

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/3/09
1.386
2.152
113
41
HCM
thanks bác xi trum nhiều... sau khi tìm hiểu và cân nhắc thì đúng là việc bán Morning để nâng cấp lên 7 chỗ với hy vọng cho thuê cũng ko mấy khả quan nên e quyết định ko đổi xe nữa... đúng là thấy người ta làm thì ham đến khi làm thiệt thì ko dễ ăn chút nào :(

Hạng B2
14/6/05
363
0
16
53
huyphatco.com
Đã chạy thử caren thấy ngon:
- Máy êm, đi ổn định;
- Ngồi rộng rãi. Hàng ghế thứ 2 có thể dịch chuyển lên xuống vì vậy mà nếu không dùng hàng ghế cuối thì ngồi cực rộng
- Không bị ồn. Các cụ già khen nức nở (thật 100%)
- Phụ tùng chắc chắn hợp lý hơn các em khác, nếu có cái gì đó hỏng là không phải suy nghĩ nhiều và có thể thay ngay =>làm cho khi sử dụng rất yên tâm

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/2/10
1.359
516
113
37
A tâm cứ đọc bãng thống kê số xe bán ra mà chọn là ổn

Ko có gì tự nhiên mà nó được như vậy,với lại chủ yếu là anh xài xe,mua carens cũng được chứ sao.nếu là mua xe cho doanh nghiệp thì mua NIS ổn hơn,vì còn việc gặp khách hàng,hê hê

nti
Hạng B1
17/3/11
94
6
8
hang_xeng nói:
A tâm cứ đọc bãng thống kê số xe bán ra mà chọn là ổn

Ko có gì tự nhiên mà nó được như vậy,với lại chủ yếu là anh xài xe,mua carens cũng được chứ sao.nếu là mua xe cho doanh nghiệp thì mua NIS ổn hơn,vì còn việc gặp khách hàng,hê hê
Bác nói đúng, thương hiệu không phải tự dưng mà có, nó cần thời gian.

Hạng B1
19/6/07
50
0
6
vừa đi lại, khi rãnh rỗi cho thuê tiện nhát vẫn là innova bác ạh. Bác đừng quan tâm xe chạy taxi ngoài đường vì đa số taxi innova là màu trắng thôi. Bác cứ chọn màu lạ độc là được, với cái nữa xe của mình thì mình giữ gìn kỹ càng, sạch sẽ, chau chuốt thi trông sẽ rất khác taxi. Caren và Liv không phải không tốt, nhưng cả 2 xe đều không có mức khả dụng về mặt doanh thu.
vừa ăn cơm vừa ăn khoai thi chắc chắn là bữa ăn của bác không ngon đâu. Bác phải lựa chọn theo tình hình thị trường tôi ạ. E có ý kiến thế.. nếu không đúng các ace đừng chém em nhé. Chúc bác chọn được xe như ý