Tập Lái
15/5/21
30
4
8
34
Nhìn khoang lái cả 2 con thì Mazda 3 auto win 100% rồi bác ơi :))) Altis nhìn cần số & phanh tay to như cái dùi cui

Hạng B1
6/9/12
61
8
8
HCM
Nói về option thì mazda 3 hơn hẳn rồi cụ ạ: phanh tay , cửa sổ trời, phanh tay điện tử auto hold, màn hình cũng to rõ & đẹp hơn hẳn trong khi altis thì màn hình quá cũ & xấu, phanh cơ

Tập Lái
13/5/21
36
11
8
37
Đúng rồi, so về option thì altis chắc xách dép cho M3, mâm 18" , trang bị 8 loa , HUD kính lái , hộp số 6 cấp AT .. nói chung Altis thời điểm này không còn chung mâm với M3 nữa rồi

Tập Lái
29/5/21
18
3
3
34
Em cũng lăn tăn như bác, mới ra showroom xem cả 2 xe xong. Hiện tại con này đang được ưu đãi đến 33 triệu, rồi thêm chính sách giảm 50% phí trước bạ nữa là quá ngon luôn.

Tập Lái
25/5/21
25
2
3
38
Em mạng hỏa nên cũng tính tậu 1 con màu đỏ nhà mazda đây, hôm trước ra showroom xem thì thấy ưng phết

Tập Lái
19/6/21
18
0
1
33
Nội ngoại thất thì tùy gu mỗi người, so về động cơ thì e đã lái thử cả 2 cái thì hộp số 6 cấp AT nhà Mazda e thấy cảm giác lái ổn hơn CVT của Altis cụ ạ, khi ra cao tốc thì M3 sang số thể thao & có độ bốc hơn hẳn, tay lái cũng đầm & nặng hơn , đi Altis thì có cảm giác tay lái hơi nhẹ & bồng bềnh 1 chút

Tập Lái
8/6/21
21
5
3
36
Thời bây giờ đi xe thì an toàn là phải hàng đầu bác ạ, nhiều tình huống bất ngờ mình k quan sát được, Mazda 3 có hệ thống cảnh báo điểm mù, cảnh báo phương tiện cắt ngang trước & sau xe, hệ thống kiểm soát gia tốc cũng là một điểm cộng khi đi đường trơn trượt, những cái này thì bên Altis chưa trang bị. Nếu chọn 1 trong 2 thì theo em nên lấy M3 vì sự an toàn cho chính bản thân & cả gia đình mình nữa bác ạ

Tập Lái
28/7/21
23
5
3
33
Thời bây giờ đi xe thì an toàn là phải hàng đầu bác ạ, nhiều tình huống bất ngờ mình k quan sát được, Mazda 3 có hệ thống cảnh báo điểm mù, cảnh báo phương tiện cắt ngang trước & sau xe, hệ thống kiểm soát gia tốc cũng là một điểm cộng khi đi đường trơn trượt, những cái này thì bên Altis chưa trang bị. Nếu chọn 1 trong 2 thì theo em nên lấy M3 vì sự an toàn cho chính bản thân & cả gia đình mình nữa bác ạ
Em cũng cùng quan điểm với bác, xe là phương tiện chở vợ con ra đường thì an toàn phải là tiêu chí đầu tiên, tuy tay lái của tài xế là quan trong nhất nhưng không phủ nhận công nghệ trên xe mới hiện này nó sẽ bổ trợ cho tài xế ở nhiều tình huống bất ngờ, 2 xe mà bác chủ thớt nêu ở trên thì M3 nhiều công nghệ hơn bác ạ, nên lấy những con mới ra sau này thì ok hơn