Tags
rio
Tập Lái
1/6/16
5
10
3
36
Nên chọn Mazda2 sedan hay Kia Rio sedan ?

Dạ lời đầu tiên kính mong các bác trong diễn đàn giúp đỡ em ạ.số là tài chính em có tầm 600 củ ,mà trong tầm tiền này thì em nhắm 2 mẫu là Kia Rio sedan và Mazda 2 sedan. Mong các bác cho lời khuyên nên lựa chọn xe nào giữa 2 em này.[pagebreak][/pagebreak]

Em thì mới lấy bằng đây thôi mới làm quen xe được tầm 4 tháng nên cảm nhận về xe thưa các bác là con số 0 tròn trĩnh:confused::confused:,về kỹ thuật hay cảm giác lái em cũng không rành lắm :D:D..nhu cầu của em là lâu lâu chạy dịch vụ kiếm thêm sẵn đó phục vụ gia đình ;);).lý do em chọn hai mẫu này là cả hai thiết kế em điều ưng ý và tầm tiền em có thể mua được.Cũng như em nói ở trên em không rành về xe nên mong các bác tư vấn em chọn môt trong hai bé để em mau mau cưới vk nhé các bác cũng như ưu nhược từng dòng :):):) cả hai bản em nhắm tới điều là số tự động ạ ..một lần nữa em cám ơn cả nhà.

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/05
1.314
5.790
113
Hồ Chí Minh city
Tuỳ vào nhu cầu của bác, nếu không quan tâm xe Nhật hay Hàn thì xe nào sale đưa giá hợp lý thì mua.

Kia Rio - nhập Hàn, giá rẻ hơn khoảng 60-70 triệu, trang bị vừa đủ xài.

Mazda - lắp ráp Việt Nam, thương hiệu Nhật, đồ chơi nhiều hơn chút.

16/12/14
144
376
63
Rio thì rộng rãi hơn, đẹp hơn, còn M2 thương hiệu Nhựt, còn Nhựt bao nhiêu phần trăm thì chưa biết, có khi trên 50% là từ Mazda Quảng Châu cũng nên.