Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Em mới gặp tối qua nhưng nghĩ mãi không ra nên làm gì thì đúng nhất nên mạn phép hỏi các bác:​
Tối qua trên cầu vượt Lăng Cha Cả em thấy một bác Toyota Camry (biển đẹp :)) bác ấy chạy giống bị xỉn mấy lần xém ra khỏi làn. Qua khỏi cầu bác ấy cũng vẫn vậy nên em đoán tài xế xỉn rồi. Chặn bác ấy lại thì em không dám vì sợ mình lên báo. Kiếm mấy anh CSGT hay đứng khu vực đó thì không thấy ai. Quay lại thì không thấy bác ấy đâu, chắc bác ấy quẹo đường khác rồi. Sáng nay đọc báo không thấy tin xe điên nên cũng mừng cho bác ấy.​
Các bác có kinh nghiệm khi thấy trường hợp này nên làm gì?​

Hạng B2
15/9/15
193
154
43
Phải nhờ csgt thôi.Hôm trước gặp thằng trẻ trâu chạy 4b chở bồ,vừa chạy vừa quàng tay qua ôm,lố lên cầu Hoàng hoa thám nó de lại để chạy vào đường hht.Không biết trong đầu nó có gì.
Giờ ra đường lắm người như thế, bữa em về cũng thế đường thì vắng mà ngồi trên xe vừa chạy vừa nhắn tin chắn hết cả đường đi

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Em mới gặp tối qua nhưng nghĩ mãi không ra nên làm gì thì đúng nhất nên mạn phép hỏi các bác:​
Tối qua trên cầu vượt Lăng Cha Cả em thấy một bác Toyota Camry (biển đẹp :)) bác ấy chạy giống bị xỉn mấy lần xém ra khỏi làn. Qua khỏi cầu bác ấy cũng vẫn vậy nên em đoán tài xế xỉn rồi. Chặn bác ấy lại thì em không dám vì sợ mình lên báo. Kiếm mấy anh CSGT hay đứng khu vực đó thì không thấy ai. Quay lại thì không thấy bác ấy đâu, chắc bác ấy quẹo đường khác rồi. Sáng nay đọc báo không thấy tin xe điên nên cũng mừng cho bác ấy.​
Các bác có kinh nghiệm khi thấy trường hợp này nên làm gì?​
Pha đèn, nhấn còi cho anh ấy tỉnh lại. Giống trường hợp này không bác chủ ?
hay giống thế này nữa ?

Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Pha đèn, nhấn còi cho anh ấy tỉnh lại. Giống trường hợp này không bác chủ ?
Giống thế này đó bác @XaGan. Nhưng trời tối và đường rất đông còn bác tài chạy chậm hơn nhiều mà vẫn loạng choạng như vậy. Pha đèn với còi chỉ giúp bác ấy tỉnh lại được vài mét thôi.

• Like
Reactions: Hailuasg and XaGan
Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Phải nhờ csgt thôi.Hôm trước gặp thằng trẻ trâu chạy 4b chở bồ,vừa chạy vừa quàng tay qua ôm,lố lên cầu Hoàng hoa thám nó de lại để chạy vào đường hht.Không biết trong đầu nó có gì.
Em cũng định nhờ mấy anh CSGT hay đứng chỗ BV Me Kong nhưng lúc đó kiếm không ra anh nào hết, dọc đường Nguyễn Văn Trỗi cũng không thấy.

Hạng B2
28/2/11
121
80
28
Alo cho VOV giao thông cảnh báo ngay được ko mấy bác.

Hạng D
10/1/14
2.964
4.646
113
Sài Gòn
Tránh xa, nhiệm vụ của CSGT. Bác giành làm thì xxx có việc gì làm ngoài việc ngoắc tụi em vào.

Hạng D
21/3/14
1.676
726
113
30
Lúc nhanh, lúc chậm, đang thẳng tự nhiên xéo vô trong hoặc ra ngoài là đích thị chính nó. Chỉ có nước la lên cho bà con lưu ý.

Đôi lúc em cũng gặp vậy.........ráng chạy lên để nhòm.........Chị lái. hahaha.