Hạng B2
4/4/14
261
146
43
Nên mua Attrage/Mirage hiện tại hay chờ bản nâng cấp 2017?

Thân chào các anh em trong hội Attrage và Mirage ! Em đang nghiên cứu cho ông già một chú hạng B để thay cho em KIA Pride CD5. Trước đây thì em chỉ có 2 lựa chọn là M2 AN sedan và City nhưng dạo gần đây em lại có cảm tình đặc biệt với Atrrage và Mirage.[pagebreak][/pagebreak] :)

Hai hôm nay e đi Vũng Tàu, ngày xưa nhắc đến VT là nhớ Mazda giờ quan tâm Mitsubishi nên e quan sát tổng cộng đã gặp 7 chú Mirage và 11 chú Attrage, 50% biển 51, 50% biển 72 làm niềm tin cho Mitsu của em càng tăng lên :3dchongchong:

Bữa giờ các bác sale cũng hỗ trợ em nhiều nhưng em xin lập topic này để có thêm kiến thức tư vấn cho mấy anh em em chọn xe cho ông già :)
Xin các bác đi trước giúp em 2 vấn đề:

1. Nên mua Mirage hay Attrage vì 2 em này chỉ cách nhau tầm 40tr? (nhà em dưới quê rộng rãi nên k care chỗ đậu và xoay trở).
2. Nên mua phiên bản hiện tại đang bán để hưởng khuyến mãi clear stock hay chờ phiên bản vừa ra mắt ở Bangkok? Liệu bản mới giá có quá cao không và khi nào về VN ạ ?

Theo cá nhân em thì em thấy Mirage đang bán ở VN nhìn hiền và dễ thương hơn bản mới còn Attrage thì k thay đổi gì. Cái thay đổi lớn nhất với em là phiên bản 2016 ở cả 2 xe là có hỗ trợ khởi hành ngang dốc vì nhà em dốc rất cao.

Xin các bác cho em lời khuyên. Em xin chân thành cảm ơn :)

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: vthanh6
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Option nhiều thì tiền nhiều, các bác MR Att đã thử lúc mới mua bằng cách lên các dốc cao trong siêu thị, kết quả tốt.
Grandis 4 số thôi mà đã khởi hành ngan dốc tốt rồi, còn 2 xe này đến 7 số.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Giả sử em là bác, em sẽ chờ phiên bản mới. Với vài lý do:

1 - Thời điểm ra xe mới, cuối năm, khuyến mãi rất tốt.
2 - Bản cũ đã rất lâu rồi (từ 2012). Giờ Mit mới chịu ra bản mới. Tự nhiên mình đi hốt hàng tồn, dáng cũ dùm họ. Sau này độ chế chưa chắc được.
3 - Các option thường chỉ là chuyện phụ. Xe Mit luôn trang bị đủ tốt để bác đi một thời gian dài, mà không cần làm gì thêm (như xe em, đời 2013 tới giờ).
4 - MR cốp nhỏ hơn Attrage. Nếu bác hay về quê, mang vác nhiều, thì nên suy xét Attrage.
5 - Nếu bác hỏi mấy ông sales, sẽ không có ông nào khuyên bác chờ. Vì mấy ổng chỉ là người làm công thôi. Đương nhiên muốn đẩy hết mớ hàng tồn, để bán xe mới chớ.

2 - Bản cũ đã rất lâu rồi (từ 2012). Giờ Mit mới chịu ra bản mới. Tự nhiên mình đi hốt hàng tồn, dáng cũ dùm họ. Sau này độ chế chưa chắc được.
3 - Các option thường chỉ là chuyện phụ. Xe Mit luôn trang bị đủ tốt để bác đi một thời gian dài, mà không cần làm gì thêm (như xe em, đời 2013 tới giờ).
4 - MR cốp nhỏ hơn Attrage. Nếu bác hay về quê, mang vác nhiều, thì nên suy xét Attrage.
5 - Nếu bác hỏi mấy ông sales, sẽ không có ông nào khuyên bác chờ. Vì mấy ổng chỉ là người làm công thôi. Đương nhiên muốn đẩy hết mớ hàng tồn, để bán xe mới chớ.

lời khuyên chân tình nè bác chủ

Hạng B2
4/4/14
261
146
43

Cảm ơn bác :)
Em cũng định chờ bản mới nhưng cũng k cần thiết lắm vì em k care bề ngoài, e chỉ chờ bản mới vì cái option dừng ngang dốc thôi mà sợ giá cao. Clear stock thì giá tốt hơn nhưng em chỉ sợ kiểu Thaco đã làm với Mazda 2 all new thôi. Hồi tháng 06/2015 em xúi thằng bạn chốt con M2S hatchback lúc đó chỉ còn 6 chiếc trên toàn hệ thống với giá 592tr thì hồi Tết 1 thằng bạn khác của em lấy con M2 all new sedan giá 641 với quá chừng option và kiểu dáng mới thế là thằng kia chửi em qua chừng :(
Bác chạy Attrage hay Mirage ? Theo bác Attrage và Mirage clear stock giá khoảng bao nhiêu thì lấy được ạ ? Em cảm ơn :)

Hạng B2
4/4/14
261
146
43
Khách có nhiều sở thích, chỉ mua xe mới, chỉ mua xe lướt và chỉ mua xe khi nó sắp ngưng bán.
Bác thử xem bác người thế nào. Riêng Mit thì khi sắp ngưng bán thì khách hàng mới mua khá nhiều.
Sao Mit sắp ngưng bán thì người ta mua nhiều vậy bác? Chắc do giá tốt phải k ạ ? :)

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Cảm ơn bác :)
Em cũng định chờ bản mới nhưng cũng k cần thiết lắm vì em k care bề ngoài, e chỉ chờ bản mới vì cái option dừng ngang dốc thôi mà sợ giá cao. Clear stock thì giá tốt hơn nhưng em chỉ sợ kiểu Thaco đã làm với Mazda 2 all new thôi. Hồi tháng 06/2015 em xúi thằng bạn chốt con M2S hatchback lúc đó chỉ còn 6 chiếc trên toàn hệ thống với giá 592tr thì hồi Tết 1 thằng bạn khác của em lấy con M2 all new sedan giá 641 với quá chừng option và kiểu dáng mới thế là thằng kia chửi em qua chừng :(
Bác chạy Attrage hay Mirage ? Theo bác Attrage và Mirage clear stock giá khoảng bao nhiêu thì lấy được ạ ? Em cảm ơn :)
Em mua Mirage CVT 2013.

Em không nói về kiểu dáng hay công nghệ. Mà khi xe mới ra, có nhiều thay đổi, thì có thể nhiều món phụ tùng, phụ kiện cho kiểu cũ sẽ không bán nữa. Lúc đấy khi cần thay thế, nâng cấp sẽ khó kiếm và giá cao. Chứ nếu bản MR 2017 mà y chang bản hiện tại, thì mua bản cũ, giá rẽ hơn, có lợi hơn nhiều chứ.

Nhà em chỉ quanh quẩn trong phố, lâu lâu đi xa, nên MR phù hợp. Nhưng mỗi lần về quê, em phải suy nghĩ dữ lắm, mới mang đủ đồ theo. Vì cốp MR không được rộng lắm. Chắc chỉ rộng hơn cốp của Spark chút đỉnh.

Giá thì tùy thời điểm. Bạn em mua Attrage CVT 12/2015, nhập về VN 12/2015. Ra giấy luôn chắc bằng giá MR CVT thời điểm này. Còn giá Attrage lúc này em không dám phán bừa. :)