Tập Lái
16/11/19
8
5
3
42
Em định lấy 1 em SUV BMW, đợt này thấy X7 tầm 2020-2021 giá còn tương đương X5 mới, theo các bác nên lấy con nào?

Nên mua BMW X5 mới hay X7 cũ?

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Hungthan05
Hạng D
8/4/12
2.366
7.453
113
Việc X7 cao cấp hơn thì ai cũng rõ, nhưng với tầm tiền lên đến 4 tị thì em nghĩ nên đập hộp con X5 mới sẽ sướng và yên tâm hơn về mọi mặc, còn khi chỉ dành ngân sách khoảng < 2 tị để mua xe thì mới nên nghĩ đến chuyện mua lướt để đc xe ở class cao hơn :)

Hạng B2
18/2/21
285
401
63
29
Xe BMW cũ bác mua các xe chỉ mới chạy 2-3 năm thì vẫn chạy tốt nhé. Mọi người thường nói BMW chạy hay lỗi nhưng đó là xe của thế hệ trước, còn từ khi BMW chuyển qua dùng động cơ B48 (cho series 3, series 4, series 5, X3 và X4) và B58 (cho series 7, X5, X6 và X7) từ năm 2017 trở lại đây thì đã khác. Các động cơ này chạy bền là và lành hơn thế hệ trước rất nhiều, bằng với cả Honda hoặc Toyota. Này là có thống kê đàng hoàng chứ ko phải tôi tự nghĩ ra.

Cho nên cùng tầm tiền 4 tỷ bác kiếm dc BMW X7 mới đi được dưới 3 năm hoặc dưới 30,000km thì cứ lấy đi bác, ko lo nhiều về sửa chữa đâu, chỉ có tiền bảo dưỡng hơi nặng. Đi X7 vẫn sướng hơn X5.

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Xe BMW cũ bác mua các xe chỉ mới chạy 2-3 năm thì vẫn chạy tốt nhé. Mọi người thường nói BMW chạy hay lỗi nhưng đó là xe của thế hệ trước, còn từ khi BMW chuyển qua dùng động cơ B48 (cho series 3, series 4, series 5, X3 và X4) và B58 (cho series 7, X5, X6 và X7) từ năm 2017 trở lại đây thì đã khác. Các động cơ này chạy bền là và lành hơn thế hệ trước rất nhiều, bằng với cả Honda hoặc Toyota. Này là có thống kê đàng hoàng chứ ko phải tôi tự nghĩ ra.

Cho nên cùng tầm tiền 4 tỷ bác kiếm dc BMW X7 mới đi được dưới 3 năm hoặc dưới 30,000km thì cứ lấy đi bác, ko lo nhiều về sửa chữa đâu, chỉ có tiền bảo dưỡng hơi nặng. Đi X7 vẫn sướng hơn X5.
X7 đi ko sướng bằng X5 là do máy giống nhau , kích thước to xác xe nặng xoay trở khó hơn X5
X7 ngon hơn X5 là rộng rãi , options , nội thất cao cấp hơn X5...và level cao hơn X5 1 bậc..
Nếu đi phố nhiều chọn X5 ...đi đường trường nhiều chọn X7 thì phù hợp ...
Và nếu mua mấy con xe hàng hiệu vào giá Cao...thì nên mua đập thùng cho nó nhẹ cái đầu để cái đầu thư thái đi xay tiền để thời gian sau đổi lên cao hơn.......Nếu con xe chạy 20-30K mà mua ở US, EU , thì ok ko rủi ro nhiều...còn mua VN thì rủi ro vẫn rất cao
Ngày nào đọc báo cũng là mưa to ngập sâu tất cả các tình thành ......tồi tua km....rồi đâm đụng...