Hạng B1
5/2/15
91
115
33
54
Với cái giá của Accord thì thà rán làm lụng hay vay vọt 300tr nữa lên thẳng C200 đẳng cấp và sướng hơn nhiều :D
Lúc trước mình cũng từng suy nghĩ Accord hay Mazda 6 Premium.
Acc rộng rãi, thanh lịch hơn C200 mà.
Acc thích hợp cho tuổi trung niên, M6 và C200 thích hợp chung cho mọi lứa tuổi nhưng C200 hẹp hơn.
Thấy Acc được âu-mỹ rất chuộng. M6 ở VN đi nhiều vì tự ráp vả giá rẻ.
Đừng bận tâm đến thương hiệu thì: Acc và M6 là xe hạng D, còn C200 là hạng C (E class mới là hạng D) mặc dù thương hiệu sang.
Tui thấy 2 xe trên chiếc nào cũng đẹp, rộng. M6 chạy ồn hơn có lẻ do mâm lớn và lốp có hông thấp, Acc chạy êm ru.
Acc và M6 chi phí nuôi xe thấp hơn C200 nhiều.
Acc nhập nên mắc hơn.
Tuỳ điều kiện và sở thích để chọn

Chỉnh sửa cuối:
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Mẹc C chỉ hơn cái tên so với Accord thôi chứ còn lại thua sạch.

Accord với M6 Premium chênh lệch nhau giá bán cũng k ít, dư dả thích cứ bump luôn em Accord đi bác ơi.
Cụ leo lên Mer C200 chưa mà nói thua Accord vậy. Nói không phải quá lời chứ so Honda với Mer giống như so phấn với vôi. Muốn so với Mer thì Honda phải lấy Acura ra mới đọ được. C200 tuy là dòng thấp nhất của Mer, nhưng về độ tiện nghi, sang trọng, option, cảm giác lái, sức mạnh... thì Accord còn phải học hỏi nhiều.
Acc rộng rãi, thanh lịch hơn C200 mà.
Acc thích hợp cho tuổi trung niên, M6 và C200 thích hợp chung cho mọi lứa tuổi nhưng C200 hẹp hơn.
Thấy Acc được âu-mỹ rất chuộng. M6 ở VN đi nhiều vì tự ráp vả giá rẻ.
Đừng bận tâm đến thương hiệu thì: Acc và M6 là xe hạng D, còn C200 là hạng B (E mới là hạng D) mặc dù thương hiệu sang.
Tui thấy 2 xe trên chiếc nào cũng đẹp, rộng. M6 chạy ồn hơn có lẻ do mâm lớn và lốp có hông thấp, Acc chạy êm ru.
Acc nhập nên mắc hơn.
Tuỳ điều kiện và sở thích để chọn
C200 hạng B là cụ không rành về phân khúc rồi. Nếu so về độ dài cơ sở, C200 nằm trên Acc với M6 vì có chiều dài cơ sở lớn hơn(2840mm). còn về tổng thể, C200 vẫn trên phân khúc C một chút (DxRxC: 4686x1810x1442), Về sức mạnh động cơ thì Acc với M6 vẫn yếu hơn C200. Còn rộng rãi thì em nghĩ same same nhau thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
20/7/17
145
84
28
31
Sao mấy bác trên đây cứ thích đem những con Sedan tầm trung ta so sánh với hạng sang , nhìu bác nói Cam Với Ác Cọt hơn Mer C , e hko biết hơn chổ nào , chắc hơn đc cái mua đi bán lại . Hồi trước tại ko đủ kinh phí nên e lấy Maz6 , nếu đủ lấy Cam hay Ác Cọt thì e lấy Mer C 8 kiếp rồi khỏi cần so sánh

• Like
Reactions: Doan Du
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Người ta phân ra các hạng xe là dựa vào kích thước xe các bác ơi. Như xe hạng D thì khoảng để chân và độ rộng của xe sẽ lớn hơn xe hạng C. Nhưng các bác đừng mang xe phổ thông hạng D so với xe sang hạng C vì xe sang bao giờ cũng có vật liệu nội thất xịn hơn, độ hoàn thiện xe tốt hơn, đầy ắp công nghệ hiện đại và options an toàn mà xe phổ thông ko thể vươn tới đc.

• Like
Hạng B2
29/12/16
248
171
43
31
Sao mấy bác trên đây cứ thích đem những con Sedan tầm trung ta so sánh với hạng sang , nhìu bác nói Cam Với Ác Cọt hơn Mer C , e hko biết hơn chổ nào , chắc hơn đc cái mua đi bán lại . Hồi trước tại ko đủ kinh phí nên e lấy Maz6 , nếu đủ lấy Cam hay Ác Cọt thì e lấy Mer C 8 kiếp rồi khỏi cần so sánh
Ý mình là nếu cái giá 1 tỷ 3 phải trả cho con Éc Cọt. Thì thà làm lụng thêm lên C200 đáng giá hơn. (1 tỷ 6)
Còn không thì quất Maz 6.
Kinh tế, hợp lý :D
Còn mấy ông kêu C200 chật thì bó chiếu :D chắc chỉ nhìn chiều dài bên ngoài chứ không xem chiều dài cơ sở nó bao nhiêu. :D
Người ta phân ra các hạng xe là dựa vào kích thước xe các bác ơi. Như xe hạng D thì khoảng để chân và độ rộng của xe sẽ lớn hơn xe hạng C. Nhưng các bác đừng mang xe phổ thông hạng D so với xe sang hạng C vì xe sang bao giờ cũng có vật liệu nội thất xịn hơn, độ hoàn thiện xe tốt hơn, đầy ắp công nghệ hiện đại và options an toàn mà xe phổ thông ko thể vươn tới đc.
Theo bác con C200 chiều dài cơ sở nó 2840mm thì nó xếp vào hạng nào?

• Like
Reactions: LienVu and Pendulum
Hạng B1
5/2/15
91
115
33
54
Cụ leo lên Mer C200 chưa mà nói thua Accord vậy. Nói không phải quá lời chứ so Honda với Mer giống như so phấn với vôi. Muốn so với Mer thì Honda phải lấy Acura ra mới đọ được. C200 tuy là dòng thấp nhất của Mer, nhưng về độ tiện nghi, sang trọng, option, cảm giác lái, sức mạnh... thì Accord còn phải học hỏi nhiều.

C200 hạng B là cụ không rành về phân khúc rồi. Nếu so về độ dài cơ sở, C200 nằm trên Acc với M6 vì có chiều dài cơ sở lớn hơn(2840mm). còn về tổng thể, C200 vẫn trên phân khúc C một chút (DxRxC: 4686x1810x1442), Về sức mạnh động cơ thì Acc với M6 vẫn yếu hơn C200. Còn rộng rãi thì em nghĩ same same nhau thôi.
Sorry! gõ nhầm ấy, ;) C200 là hạng C (E class là hạng D)

• Like
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Ý mình là nếu cái giá 1 tỷ 3 phải trả cho con Éc Cọt. Thì thà làm lụng thêm lên C200 đáng giá hơn. (1 tỷ 6)
Còn không thì quất Maz 6.
Kinh tế, hợp lý :D
Còn mấy ông kêu C200 chật thì bó chiếu :D chắc chỉ nhìn chiều dài bên ngoài chứ không xem chiều dài cơ sở nó bao nhiêu. :D

Theo bác con C200 chiều dài cơ sở nó 2840mm thì nó xếp vào hạng nào?
1 chiếc xe ngắn hơn nhưng lại có chiều dài cơ sở lớn hơn 1 chiếc xe dài hơn thì đó hoàn toàn là thủ thuật thiết kế của hãng. Chứ em chắc chắn C-Class là Entry-Level của Mẹc, kích thước dài rộng cũng chỉ tương đương sedan hạng C phổ thông. Ngồi vẫn thoải mái nhưng cảm giác không gian ko đc rộng rãi như sedan hạng D phổ thông.

• Like
Reactions: Doan Du and Drbao