Tập Lái
29/8/17
15
1
1
33
Vote Accord 2018,
Accord trên Toyota rồi, sao lại đi so với Mazda làm gì,
Vận hành của Accord tốt hơn Toyota, cảm giác lái tốt chỉ sau Subaru thôi xe Nhật nói chung,
Accord 2018 thìn ngon rồi. Nhưng chắc chờ dài cổ... Hihihi

Tập Lái
29/8/17
15
1
1
33
Đã có tiền để rước Accord thì còn lăn tăn gì nữa mà phải nghĩ thêm M6 , người ta chỉ phân vân Accord vs Camry thôi. Nhưng cá nhân thấy Camry ko cá tính bằng Accord
Cảm ơn bác...

Hạng B2
3/8/17
333
136
43
35
Mazda được trường hải nội địa hoá tới 40% nên chất lượng thì các bác cũng hiểu rồi. Cứ xe nhập hoặc trừ thằn thaco ra mà phang thôi. Xe mà đưa viet nam làm thì thôi rồi, ng ta lắp ráp bằng robot còn mấy ông nội thaco cầm cờ lê mỏ lết vặn như đúng rồi. Chạy vài bữa rơ đủ chỗ, ví dụ điển hình là Mazda 5.

• Like
Reactions: LienVu and Doan Du
Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Dư giả thì cứ accord nha bác Madaza TH ráp ko dc đánh giá cao đâu
Chả riêng gì M6 hàng TH ráp đâu bác. Anh bạn em đi con M6 hàng sx tại Japan mua từ 2013 mà đi cũng chán lắm. Khó chịu nhất là dù xe hạng D nhưng khả năng cách âm rất kém. Ai ngồi Camry rồi sang con đó là cảm nhận độ ồn rõ ràng luôn , đi xa rất khó chịu. Thấy bảo đến phiên bản mới nhất cũng chưa cải thiện đc vấn đề này. Độ đầm xe cũng ko đầm như Cam. Riêng cảm giác lái thì mỗi ng mỗi ý: đặc trưng xe toy là phuộc hơi mềm đi êm ái nhưng nhược điểm là sẽ hơi bồng bềnh nhất là lúc ôm cua vấn đề này thì suv mới cảm nhận rõ hơn chứ sedan trọng tâm thấp sẵn rồi thì cũng ko quá khó chịu. M6 thì cứng hơn, ôm cua vững hơn nên nhiều ng lái nhất là các bác trẻ trung thích cảm giác lái trên m6 hơn. Accord thì e chưa đi nên ko dám đánh giá nhưng con này được rất nhiều đánh giá tích cực rồi. Nhược điểm là cái giá tại VN hơi cao hơn các đối thủ trong phân khúc thôi

• Like
Reactions: Doan Du
Hạng B2
6/4/07
208
189
43
Nếu budget là yếu tố quan trong thì Mazda6. Muốn trải nghiệm sedan hạng D thực thụ thì Accord (M6 ngồi tù bỏ bu).

• Like
Tập Lái
31/3/16
21
13
3
38
Moi mua xe lan dau quoc con camry cho lanh , sau doi xe cung de ban hon.chang le cu con accord bac chay miet ah.

• Like