Tập Lái
29/8/17
15
1
1
33
Nếu budget là yếu tố quan trong thì Mazda6. Muốn trải nghiệm sedan hạng D thực thụ thì Accord (M6 ngồi tù bỏ bu).
Chắc quất đại con Accord. Thanks bác nhiều nha.

Hạng B1
10/10/16
82
41
18
33
Nhiều bác đã góp ý chọn Accord.Em thì cho bác cái nhìn rõ hơn về Mazda 6.
Giá Mazda 6 2.5 pre (Việt Nam) khoảng 1t ,Accord (Nhật hoặc Malasia )1t2 hơn nhau 200tr nên cũng dễ dàng đoán được em nào tốt hơn em nào,nhưng em đoán bác cũng có 1 chút thích thích về thương hiệu Mazda.
Em hiện đang sử dụng Mazda 6 2.0 pre (Nhập từ Nhật ) giá 1t270.Lúc đó cũng phân vân giữa Accord ,Camry (Việt) và Mazda 6 (Nhập).
Sau 1 thời gian chạy thử và trải nghiệm vì quá kết ngoại hình của em ấy phù hợp với mọi lứa tuổi ,theo em Accord phù hơn với người tầm 40 =>, nên em quyết định chọn M6.
Do em chưa được trực tiếp chạy thử Accord mà chỉ ngồi ghế phụ nên cũng không có cảm nhận gì nhiều,chỉ một vài cảm nhận nhanh giũa Mazda 6 Nhập và Accord .
- Độ ồn thì M6 có ồn hơn Accord 1 chút nhưng không khó chịu như bản Việt Nam (Camry tốt nhất).
- Độ êm : Giảm xóc M6 cứng hơn Accord ,nhưng cảm nhận riêng em khi chạy đường dài M6 +GVC cho em cảm giác thoải mái và ít bị mệt mọi hay say xe như trên Accord.
- Độ bốc thì M6 2.0 em đi cũng đủ cho người lái cảm giác phấn khích (đặt chế độ Sport).
- Cảm giác lái , độ hoàn thiện xe hay nước sơn .... em đánh giá là gần như nhau.
Bác nên tham khảo mọi người đã sử dụng nhiều loại xe khác nhau ,chứ đa số đều cho rằng xe của mình là lựa chọn tối ưu nhất .

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
20/7/17
145
84
28
31
Mazda được trường hải nội địa hoá tới 40% nên chất lượng thì các bác cũng hiểu rồi. Cứ xe nhập hoặc trừ thằn thaco ra mà phang thôi. Xe mà đưa viet nam làm thì thôi rồi, ng ta lắp ráp bằng robot còn mấy ông nội thaco cầm cờ lê mỏ lết vặn như đúng rồi. Chạy vài bữa rơ đủ chỗ, ví dụ điển hình là Mazda 5.
Ngồi ngay ngắn cho e lạy thánh , con mazda nào nội địa đc 40% bác chỉ e , đó là mơ ước của Trường Hai mà nó chưa làm đc đó bác , tỉ lệ nội dịa của mazda6 khoản 9>13% nhé , ngoài trừ con ỉn của toy là nội địa đc cao nhất thôi

Hạng B2
20/7/17
145
84
28
31
E cho bác cảm nhận về mazda6 e đang chạy , tuy là bản 2.0pre ( 2.5 chắc sẽ ngon hơn )
lúc e lấy xe ông bố cũng khuyên lấy Cam , nhưng e thì ko thích ngoại hình Cam lắm , nhưng cũng đi lái thử cho ông bố vui .
Mazda 6 theo e ngoại hình trẻ hoen Ác Cọt , e đi đc gần 10k km , chưa thấy lổi gì hoac điều gì ko hài lòng , ngoài trừ vào đường xấu hoi ồn ( vì đi mâm 19 , lúc e lái thử Cam thì đở ồn hon , Ac Cọt chưa thử ) . E khuyên bác thật lòng nếu lấy thì lấy Ac Cọt ko thì lên hẳn Mer C , đừng bao giờ lấy e Cẩm Ly . Nếu chê con Maz6 lắp ráp nội địa thì con Cẩm Ly nó cũng vậy , chẳng khác gì nhau .

• Like
Reactions: terink79
Hạng C
28/3/12
660
773
93
HCM
Với cái giá của Accord thì thà rán làm lụng hay vay vọt 300tr nữa lên thẳng C200 đẳng cấp và sướng hơn nhiều :D
Lúc trước mình cũng từng suy nghĩ Accord hay Mazda 6 Premium.

Bác k nói ra thì không ai nghĩ bác là người ham sĩ diện, giờ thì k nghi ngờ gì nữa

Hạng B2
29/12/16
248
171
43
31
Bác k nói ra thì không ai nghĩ bác là người ham sĩ diện, giờ thì k nghi ngờ gì nữa
Tôi nói thật. nhiều ông cứ thấy nhắc đến xe Đức là bảo sĩ diện, trọc phú này nọ.
Xin lỗi 1 tỷ 3 cho con xe thế kia không xứng. Nên hỏi tại sao Accord lại khó bán tại VN mình như thế. Tại sao? tại sao?
Còn nói rộng rãi thì con C200 1m7 ngồi còn thoãi mái. Chẳng lẽ gia đình các ông toàn 1m8 không?
1 là Mazda 6 Premium 2.0. Hai là lên hẳn C200.
Còn sướng sao thì các ông tự tìm hiểu. Đừng đem chữ sĩ vào đây.
Còn nói so phân khúc thì có tiền tầm ấy mua con Phò tủn đi :) Hay rẻ hơn thì đáp CX-5. Gầm cao thoáng. Đi chi bọn sedan gầm thấp.

Thấy Accord là hàng nhập khẩu, nên chất lượng chắc tốt hơn con Mazda.
Con C200 thì cũng được, nhưng nuôi nó sợ tốn hao nhiều thứ. Trên mạng mọi người nói nuôi nó tốn kém lắm...
Bác cứ tính toán xem đi. Khả năng kinh tế một tháng bác kiếm được bao nhiêu.
Bác mua Mer mới thì cứ theo bảo hành 4 năm, bảo hiểm 2 chiều đầy đủ. Còn lại cứ đổ xăng mà chạy thôi. Bảo dưỡng thì 8k một lần thay vì 5k rồi 10k như bọn nhật. Gộp 2 lần của nó lại thì bằng 1 lần bọn đức ghẻ này.
Sau này hết bảo hành có phụ tùng gì thì ra ngoài order và ra gara lắp trả tiền công. HN HCM đầy gara cho Mer uy tín. Trong hội C-Club còn có mua lọc dầu, lọc gió, gạt mưa từ Germany về giá rẻ bèo.:rolleyes: