Hạng B1
30/4/15
59
33
18
Inn 2016 có ai bik giá cả ntn mà phán ko so dc với STF? Giá inn 2016 thấy ở In gần 600tr về VN chắc cả tỉ hơn. Bác chủ có lý khi phân vân như vậy? MPV, SUV or Nhật, Hàn đều dc chủ yếu coi cái nào phù hợp là hốt. Nên theo e nghĩ nếu bác chủ ko có ý "đánh nhanh thắng nhanh, vung tiền như nước" thì cứ đợi tg nữa xem, khi Inn 2016 ra tha hồ mà xem xét, đặc biệt đừng để ý " mua xe sau này bán lại dc giá mà chi phối" đến quyết định. Thích --> phù hợp nhu cầu --> mua. Vài dòng chia sẻ với bác chủ, thật ra e cũng phân vân như bác :d

• Like
Reactions: vthanh6
Tập Lái
27/8/15
28
18
3
- mình thấy hình như mọi người tư vấn rất nhiều, nhưng hình như bác chủ còn đưa ra thiếu cái nhu cầu chủ yếu là bác cần công năng chính là gì ở xe, vì tuy cùng 7 chổ, nhưng 2 xe là 2 dòng khác nhau, mỗi dòng có công năng chính & phụ, mỗi dòng xe phục vụ cho nhu cầu di chuyển khác nhau của khách hàng, vd : STF là dòng SUV,( xe thể thao đa dụng) nó phù hợp đi đường trường & nhiều loại địa hình hơn, vì cứng cáp, mạnh mẽ hơn, gầm cao hơn v.v...( tất nhiên vẫn đi trong tp đc, nhưng ko sướng = dòng MPV)
- Innova là dòng MPV ( xe gia đình ) nó phù hợp cho gia đình, đi trong tp êm hơn, vì gầm thấp hơn, bộ treo cũng mềm hơn ( dĩ nhiên ) đi đường trường cũng đc, nhưng thích hợp đường bằng, vì khung xe, máy, bộ treo yếu hơn,gầm thấp hơn !
- bởi vậy, trước khi mua xe, bác phải xác định được nhu cầu di chuyển nào là chính, phụ, sau đó mới so sánh chọn lựa đc, nhưng quan trọng là chỉ chọn trong dòng xe mà phù hợp với gđ mình nhất ( SUV, MPV...)
Vậy hả

Hạng B2
11/9/15
297
339
63
31
Thủ Đức
View attachment 376030
Chào các bác, em đang có nhu cầu mua xe gia đình 7 chỗ ngồi. Đang định mua Hyundai SantaFe thì lại có thông tin Toyota Innova 2016 sắp ra mắt cũng nhiều đồ chơi hấp dẫn. Vậy theo các bác em nên mua SantaFe luôn hay chờ Toyota Innova 2016 giá 1 tỷ về Việt Nam ạ ? [pagebreak][/pagebreak]
==> santafe là SUV 5+2 không phải 7 chỗ, innova là MPV 7 chỗ 2 dòng khác nhau nha bác, SUV đẳng cấp khác chứ bác.

• Like
Reactions: hyundai_gia_si