Hạng B2
25/4/19
164
521
96
38
Ấm lòng đi đường đèo được các bác tài chạy trước nhá pha cho xe phía sau chú ý trước khi vượt
Đi đường đèo nhiều khi chỉ cần xe phía trước chạy chậm là phía sau cả dàn tò tò theo, vượt thì thường nguy hiểm. Nhưng lâu lâu gặp nhiều bác tài rất dễ thương theo dõi đường phía trước rồi đá pha để xe phía sau biết.
Nhiều bác sẽ quan sát thấy xe phía sau muốn vượt thì sẽ quan sát phía trước mở đèn xi nhan nhằm nhắc nhở, nếu đoạn đường thoáng các bác sẽ xi nhan rồi đánh lái vào sát lề để xe sau dễ vượt.

Đi đèo Bảo Lộc ban đêm em được gặp nhiều bác tài dễ thương như vậy mấy lần rồi, nếu được nhường như thế em thường sẽ hazard light 3 nháy để thay lời cảm ơn, không biết các bác có biết không nữa? nhiều anh tài dù xe nặng bò từng tý nhưng khi thấy đủ điều kiện vượt mấy ảnh cũng nép phải rồi thò tay ra ngoài vẫy ra hiệu cho vượt. Qua rồi, nháy đèn cảm ơn, lòng thấy vui vui

Mình chạy chậm. thấy xe phía sau là xi nhan phải vô làn trong để người ta qua hết rồi ra đi tiếp. Nhiều ông chạy chậm mà không nhường cứ chạy dắt người ta chi không biết

Nét đẹp từ việc ra hiệu nhá xi nhan nhường đường trên đèo

• Like
Reactions: hoang244