Hạng B2
16/3/06
207
2
18
53
Tình hình là thế này, sau một tháng lăn xì tăn giữa SIENA, CAMRY . Ban đầu định lấy SIENA, nhưng mà nó dài quá, vả lại đầu xe thiết kế cứ như mấy cái thằng đời cũ, nhìn chẳng pro tí nào, chỉ được cái đuôi là tạm. Vả lại 3.5 thì em chẳng ham, hao xăng pà kố, em đi làm được bao nhiêu chắc chết vì nó. Cũng định lấy CAMRY LE, nhưng mà chỉ 4 chỗ, làm sao giải quyết vấn đề nhân sự đây??? Cuối cùng thằng bạn đưa ra một lời giải em thấy mãn nguyện vô cùng: hôm thứ 5: đi với tao, ngoài cảng lotus có lời giải cho mày. Hai thằng bắt taxi chạy lên cảng, trên đường đón 1 ông anh làm nhập xe. Vô đến đó, ông này quăng cho mình một chùm chìa khóa: gồm : SIENA 2008, CAMRY 2008, LEXUS LS 570 ( đầu tiên hay là thứ 2 gì đó của saigòn) và cuối cùng là...PREVIA GL 2008.
Leo lên mấy cái kia thì chẳng có gì đặc biệt, cái lexus thì leo lên coi cho vui mấy cái đồ chơi hằm bà lằng của nó, cuối cùng là PREVIA thì em kết luôn. Máy chỉ 2.4 : đúng yêu cầu của em. Hộp số có +- theo kiểu thể thao, hơn siena ko có +-, kiểu dáng: quá ngầu , đầu hay đuôi gì nhìn cũng PRO hết, tướng tá dốc xuôi rất khí động học chứ ko có thằng đuột như cái xe búyt của SIENA (sorry các bác em chỉ nói những gì em nghĩ) Máy chỉ có 2.4 mà giá ngang với SIENA 3.5 vậy chứng tỏ đẳng cấp thì hơn SIENA. Lúc em mua là trước ngày tăng thuế 1 ngày nên giá tại cảng không qua salon là: 62.500 usd. Lúc đó SIENA chỉ có 59.500, vậy các bác biết ai hơn ai rồi ? À nói thêm là CAMRY 2.4LE xe mỹ đời cuối 2008: 51.500, LEXUS ls570 195.000 ( sẵn tiện em báo luôn). Chiếc PREVIA này nhập từ trung đông các bác ạ. Đến chán các bác trung đông ko chịu dùng ghế da cho dù xe Luxurry cỡ nào đi nữa (các bác theo đạo, da bò da heo da gì gì các bác rất kỵ) nên bộ ghế nỉ em không ưng lắm. À mà thêm đựơc 5 cái mâm đúc quá đỉnh, thắng đĩa 4 bánh ( lại hơn SIENA LE). Về option thì cũng khá nhiều. À mà nói thêm cái đồng hồ. Em là em chúa ghét cái đồng hồ của civic với vios nằm ở giữa. Nhưng nhìn em này thì khác các bác ạ. Nhìn như ngồi trong phi thuyền vậy ( tên nó là dĩa bay hay phi thuyền mà) :D lúc bật công tắc lên đẹp mê tơi, màu xanh, kim thì đỏ chóet, nhìn phê thật. Sau đây là một số hình ảnh về em nó:

Hạng D
14/8/06
1.453
11
0
RE: New PREVIA 2008 của nhà em

Chúc mừng bác có xe mới, biểu tượng của sự thành đạt, nhưng mà bác này, em cũng chúa ghét đọc bài dài lê thê mà ko có hình minh họa nhé:D, đề nghi bác post hình cho ae chiêm ngưởng nội, ngoại y vợ hai bác

Kám ơn bác trước

Hạng B2
16/3/06
207
2
18
53
RE: New PREVIA 2008 của nhà em

đây là khuôn mặt, sorry em mới resize lại, 2 tấm trên quên [8D]