Hạng D
18/2/10
3.131
2.892
113
Cám ơn bác, một người chạy xe dịch vụ nhưng rất có tâm! Chúc bác thành công và vui với nghề!
Đối với em thì nghề nào thì cũng có góc khuất, cũng có cái đáng quý của nó, quan trọng tâm mình đặt ở đâu thôi!

Hạng B2
9/12/19
462
475
63
lúc 20 tuổi, em cũng rất mê nghề tài, cũng có dịp được ôm xe từ 3,5 tấn, rồi thì 4 chỗ, 7 chỗ, 16 chỗ, chở sếp việt có, sếp nước ngoài có, chở khách có, chở bưu phẩm có....
nói chung, nghề nào cũng có cái vui, cái buồn riêng...
vui là đi đến nơi về đến chốn, đi đó đi đây, chinh phục những cung đường mới...
vui khi gặp khách tốt thì có thêm chút đỉnh, ra vào các trạm "cũng vui vui"...
vui là khi gặp các bé bán nước ở đầu cao tốc ahihi...

buồn là chuyến nào gặp khách hay "ra dẻ" (cái gì cũng biết, chỉ mắc cỡ là không biết);
gặp khách ăn nhậu mà ói là "thôi rồi" luôn.
hihi, hôm nào, xui xui gặp co-nan thì càng buồn thúi ruột.

hơn 10 năm nhìn, lại khoảng thời gian đó, vẫn còn rất nhiều kỉ niệm đọng lại... giờ thì thỉnh thoảng em chở gd vợ con đi vũng tàu, mũi né, nha trang, đà lạt chơi, chứ không còn chạy nữa hihi, chúc bác vững tay lái, vạn dặm bình an.

7/9/16
1.028
2.631
113
33
lúc 20 tuổi, em cũng rất mê nghề tài, cũng có dịp được ôm xe từ 3,5 tấn, rồi thì 4 chỗ, 7 chỗ, 16 chỗ, chở sếp việt có, sếp nước ngoài có, chở khách có, chở bưu phẩm có....
nói chung, nghề nào cũng có cái vui, cái buồn riêng...
vui là đi đến nơi về đến chốn, đi đó đi đây, chinh phục những cung đường mới...
vui khi gặp khách tốt thì có thêm chút đỉnh, ra vào các trạm "cũng vui vui"...
vui là khi gặp các bé bán nước ở đầu cao tốc ahihi...

buồn là chuyến nào gặp khách hay "ra dẻ" (cái gì cũng biết, chỉ mắc cỡ là không biết);
gặp khách ăn nhậu mà ói là "thôi rồi" luôn.
hihi, hôm nào, xui xui gặp co-nan thì càng buồn thúi ruột.

hơn 10 năm nhìn, lại khoảng thời gian đó, vẫn còn rất nhiều kỉ niệm đọng lại... giờ thì thỉnh thoảng em chở gd vợ con đi vũng tàu, mũi né, nha trang, đà lạt chơi, chứ không còn chạy nữa hihi, chúc bác vững tay lái, vạn dặm bình an.
Em chạy xe thì chuyên trị mấy ng say xe, ai say đi em chở đều ko sao, nhưng chở mấy ông nhậu ói tùm lum, về dọn muốn chết, nhưng mà thấy đc 300k tiền dọn thì cũng đỡ mệt . Mà e chạy xe dc cái chủ thương, xe về đến nhà là ổng ko cho em dọn xe, kiu về nghỉ đi, ổng tự dọn xe luôn! Xe em luôn dọn kĩ, không để mùi trên xe

Còn khách "tinh tướng" thì cũng có mà ít. Khách ở vườn giờ đi xe sành điệu lắm nha, họ đi nhiều lắm

Hạng C
20/9/19
558
1.323
93
44
Hiếm có bác nào như bác mà chơi trên OS lắm, vì mấy anh chạy xe kiểu như bác thường hay chạy ẩu chạy láo, rồi than thở nghề nó bạc như cách bác nói ở trên. Nhưng theo dõi nhiều bài của bác thấy bác rất khác họ. Chúc bác nhiều sức khỏe và an tòan trên mọi nẻo đường

Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
xe lớn e ko nói nhưng xe nhỏ 4 chỗ, 7 chỗ e có biết vài trường hợp kiểu ham có du lịch, mua bằng mọi giá về kiểu như đi gia đình chạy che mưa che nắng (hoặc chảnh với thiên hạ nhà thằng kia mua dc ko lẽ mình ko mua dc) rồi nghĩ có j chở khách lấy tiền đổ xăng cũng tiện, kiểu 1 công 2 3 việc. Mà trường hợp này e toàn thấy trẻ trẻ

• Like
Reactions: nttanmam
Tập Lái
23/11/21
27
21
3
42
Như tui là kỹ sư do công việc gò bó áp lực với muốn có chiếc 7c gia đình nên tui chạy chơi rồi thành chạy chuyên luôn nè. Thực ra giờ chạy cũng còn được vì có khách quen rồi nhưng xăng lên giá, thu khách thì ít lại do cạnh tranh cũng muốn đổi nghề mà chả thấy cái nào khả quan nên chạy tiếp