Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Nghề nào cũng có cái khổ, em nghành y mổ mà bệnh nhân lăn ra chết (rất nhiều trường hợp chết vì nguyên nhân khác) thì vẫn bạc như thường. Mà em khoái nhất tấm hình cuối nha (bụng bầu) :)

Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Không phải ngẫu nhiên mà xã hội phong cho là "Bác tài", "Bác sĩ". Vì có lẽ người hành nghề này nắm sinh mệnh người khác. Khi mà xã hội còn gọi bằng bác tài, hay bác sĩ thì họ còn tôn trọng mình, chỉ khi nào họ chuyển sang gọi bằng "thằng tài", "thằng sĩ" thì đúng là lo. :p :)
Xứ Trung Đông, Bác Nài là 1 nghề cao quí, thu nhập cao và cực kỳ được tôn trọng!

• Like
  • Haha
Reactions: LACDA and nttanmam
7/9/16
1.017
2.597
113
33
Nghề nào cũng có cái khổ, em nghành y mổ mà bệnh nhân lăn ra chết (rất nhiều trường hợp chết vì nguyên nhân khác) thì vẫn bạc như thường. Mà em khoái nhất tấm hình cuối nha (bụng bầu) :)
Chị ngồi kế chị bầu chớ . Nói chứ 2 khách này là gia đình với nhau, chị bầu nhà có xe 7 chỗ, nhưng đi đông quá nên gọi e, chị kia là việt kiều, 2 bạn này lên xe là tự cài dây an toàn không cần nhắc, nên e mới xin chụp hình lại, để tuyên truyền về an toàn! Ng ta bầu vậy mà còn cài dây dc thì mấy ông xạo xạo nói cấn bụng này nọ thì chính là hay ra dẻ

• Like
Reactions: nttanmam
7/9/16
1.017
2.597
113
33
Xứ Trung Đông, Bác Nài là 1 nghề cao quí, thu nhập cao và cực kỳ được tôn trọng!
Nhưng nài ở Bangladesh hay ở Cam , Lào gì mà chạy thì khách chỉ có niệm . Coi clip thấy mấy cha chạy mà ớn lạnh, Tài Futa, THành Bưởi không có vé luôn

• Like
7/9/16
1.017
2.597
113
33
Nghề tài xế là nghề làm dâu trăm họ, phục vụ xã hội. Vì vậy hãy đặt cái phục vụ hành khách lên hàng đầu mà làm. Cứ hết lòng với khách, khách sẽ không phụ mình đâu.
Nếu các bác tài có điều kiện đi chơi, chỉ cần sang Mã, Sin, Indo thôi, sẽ thấy tài xế bên đó phục vụ như thế nào. Xe 52 chỗ, 1 tài, 1 hướng dẫn viên. Từ hành lý đến nước uống ... bác tài lo tròn vo hết, miệng lúc nào cũng cười tươi, mặt mày tươi rói à.
Nhiều bác tài ở VN mình, ỷ lái xe to, nói năng bạt mạng, phóng nhanh vượt ẩu, không coi pháp luật và tính mạng con người ra gì. Đụng chuyện lại nói bạc bẽo...bla...bla...
VN mình thì cũng còn nhiều bác tài xe lớn họ điềm đạm lắm, nhưng tiếc là số ít, họ chạy tuyến du lịch nên rất lịch sự hoà nhã, còn xe đường dài thì em thấy đa số là tính nóng nảy và có phần hổ báo!
Em làm nghề em cũng học hỏi từ các bậc tiền bối, ai hay thì mình học, ai dở thì mình nghe rồi cười cho qua chuyện!
Và không thể không nhắc đến người chủ xe tốt, họ tạo điều kiện thoải mái cho mình làm việc, nên em cũng dễ dàng phục vụ khách được thêm chu đáo, xe em chạy giá hơi cứng hơn thị trường, nhưng khách hài lòng và dần chuyển sang ủng hộ. Đó là chất lượng!

• Like
Hạng D
25/8/16
2.750
5.756
113
Ông anh 16c gần nhà mình về là ổng lau xe bóng loáng, xịt cho hết mùi cũ. Hỏi ổng thì ổng nói là sau một chuyến xe sẽ lưu lại mùi nên phải làm cho sạch để khách mới lên họ sẽ dễ chịu hơn. Tài xế và xe như vậy đi xong ai mà chả ưng ý và tip thêm.

• Like
Reactions: Thamnguyennguyen1
Hạng D
24/2/20
4.422
7.287
113
37
Chị ngồi kế chị bầu chớ . Nói chứ 2 khách này là gia đình với nhau, chị bầu nhà có xe 7 chỗ, nhưng đi đông quá nên gọi e, chị kia là việt kiều, 2 bạn này lên xe là tự cài dây an toàn không cần nhắc, nên e mới xin chụp hình lại, để tuyên truyền về an toàn! Ng ta bầu vậy mà còn cài dây dc thì mấy ông xạo xạo nói cấn bụng này nọ thì chính là hay ra dẻ
Em nói ko phải miệt thị chứ cái bọn chế ra cái nút để lừa cái xe là đã cài dây an toàn rồi xứng đáng bị bỏ tù, lên xe cài cái dây an toàn để tự bảo vệ mình mà cũng ko làm thì não chắc toàn.....sh...it.

Hạng B2
9/12/19
455
454
63
Nghề tài xế là nghề làm dâu trăm họ, phục vụ xã hội. Vì vậy hãy đặt cái phục vụ hành khách lên hàng đầu mà làm. Cứ hết lòng với khách, khách sẽ không phụ mình đâu.
Nếu các bác tài có điều kiện đi chơi, chỉ cần sang Mã, Sin, Indo thôi, sẽ thấy tài xế bên đó phục vụ như thế nào. Xe 52 chỗ, 1 tài, 1 hướng dẫn viên. Từ hành lý đến nước uống ... bác tài lo tròn vo hết, miệng lúc nào cũng cười tươi, mặt mày tươi rói à.
Nhiều bác tài ở VN mình, ỷ lái xe to, nói năng bạt mạng, phóng nhanh vượt ẩu, không coi pháp luật và tính mạng con người ra gì. Đụng chuyện lại nói bạc bẽo...bla...bla...
đồng ý là các bác tài nước ngoài, đi 1 người 1 xe, kiêm luôn bốc hành lý, mà trang phục lúc nào cũng chỉnh chu, lúc nào cũng cười tươi...
nhưng bù lại, xe cộ, đường xá giao thông, thời tiết bên ấy đỡ áp lực hơn bên mình.

nói vui: tài mình ra nước ngoài, em chắc chắn thích nghi được, nhưng tài nước ngoài mà qua mình thì đảm bảo "thua" kaka

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Em nói ko phải miệt thị chứ cái bọn chế ra cái nút để lừa cái xe là đã cài dây an toàn rồi xứng đáng bị bỏ tù, lên xe cài cái dây an toàn để tự bảo vệ mình mà cũng ko làm thì não chắc toàn.....sh...it.
Hôm có con bé kia vào xe em ngồi. Cứ ca cẩm sao a k mua cái đó lừa xe bla...bla... em nói để an toàn em thắt vào cho anh. Nó cứ ca cẩm miết, bực em dừng lại đuổi cmn xuống luôn. Em kiu em nên đi bộ cho khỏi phải thắt dây an toàn, xe anh luôn thượng tôn pháp luật. Không thắt thì đi xuống.