Hạng B2
30/8/19
174
252
63
E đã xin phép trước khi chụp, và đây là khách quen của em hết . Em còn chạy 4 chỗ chở đi khám bệnh, tiền tài 250k/ ngày nhận luôn đây, kiểu cùng chủ xe góp chút phước báu, chở ng nghèo đi khám bệnh
Bác xin phép kiểu gì mà khách ngáy khò khò vậy bác

• Haha
Reactions: nttanmam
Hạng D
26/3/18
1.442
2.092
138
32
Mấy tay mà than nghề Tài nó Bạc thì toàn là bọn mất dạy lái xe thôi :D :D :D
Chứ người đang hoàng ai mà kg trân quý cái nghề nuôi sống gia đình mình đc hehe.

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Nghề tài xế là nghề làm dâu trăm họ, phục vụ xã hội. Vì vậy hãy đặt cái phục vụ hành khách lên hàng đầu mà làm. Cứ hết lòng với khách, khách sẽ không phụ mình đâu.
Nếu các bác tài có điều kiện đi chơi, chỉ cần sang Mã, Sin, Indo thôi, sẽ thấy tài xế bên đó phục vụ như thế nào. Xe 52 chỗ, 1 tài, 1 hướng dẫn viên. Từ hành lý đến nước uống ... bác tài lo tròn vo hết, miệng lúc nào cũng cười tươi, mặt mày tươi rói à.
Nhiều bác tài ở VN mình, ỷ lái xe to, nói năng bạt mạng, phóng nhanh vượt ẩu, không coi pháp luật và tính mạng con người ra gì. Đụng chuyện lại nói bạc bẽo...bla...bla...

Hạng D
20/2/12
1.950
2.747
113
Không phải ngẫu nhiên mà xã hội phong cho là "Bác tài", "Bác sĩ". Vì có lẽ người hành nghề này nắm sinh mệnh người khác. Khi mà xã hội còn gọi bằng bác tài, hay bác sĩ thì họ còn tôn trọng mình, chỉ khi nào họ chuyển sang gọi bằng "thằng tài", "thằng sĩ" thì đúng là lo. :p :)

• Like
Reactions: nttanmam