7/9/16
1.028
2.631
113
33
Hôm có con bé kia vào xe em ngồi. Cứ ca cẩm sao a k mua cái đó lừa xe bla...bla... em nói để an toàn em thắt vào cho anh. Nó cứ ca cẩm miết, bực em dừng lại đuổi cmn xuống luôn. Em kiu em nên đi bộ cho khỏi phải thắt dây an toàn, xe anh luôn thượng tôn pháp luật. Không thắt thì đi xuống.
Em chạy khách nên có ng này ng kia, nhưng đa số ngồi ghế trước họ đều cài dây đàng hoàng vì em giải thích cũng hợp lý, an toàn và họ cũng không muốn em bị phạt! Nhưng bữa gặp 1 chú cựu tài xế của cơ quan, chạy xe 40 năm và nhà có con trai cũng làm nhà xe khách trên SG, nhất định ko chịu cài, mà tính em cũng đâu vừa, tỷ tê tâm sự nói chuyện mãi cũng chịu cài, nhưng mà quàng dây qua thôi! Ổng nói chạy chở đoàn cấp tỉnh chạy tốc độ cao có bao giờ chú cài đâu! Nhưng xui chú lên xe con chú phải cài .
Rồi có 1 gd khách quen có bé gái tầm 4 tuổi, lên xe khách ngồi ghế sau là tự cài dây nha, e chưa nhắc luôn, bé nói: con cài dây rồi con ngủ cho an toàn! Mà mỗi lần chuẩn bị đi xe em là bé rất háo hức, mình thâý vậy cũng vui! Càng thêm động lực phụ vụ khách

9/5/16
4.032
4.182
113
Bình Phước
Em chạy khách nên có ng này ng kia, nhưng đa số ngồi ghế trước họ đều cài dây đàng hoàng vì em giải thích cũng hợp lý, an toàn và họ cũng không muốn em bị phạt! Nhưng bữa gặp 1 chú cựu tài xế của cơ quan, chạy xe 40 năm và nhà có con trai cũng làm nhà xe khách trên SG, nhất định ko chịu cài, mà tính em cũng đâu vừa, tỷ tê tâm sự nói chuyện mãi cũng chịu cài, nhưng mà quàng dây qua thôi! Ổng nói chạy chở đoàn cấp tỉnh chạy tốc độ cao có bao giờ chú cài đâu! Nhưng xui chú lên xe con chú phải cài .
Rồi có 1 gd khách quen có bé gái tầm 4 tuổi, lên xe khách ngồi ghế sau là tự cài dây nha, e chưa nhắc luôn, bé nói: con cài dây rồi con ngủ cho an toàn! Mà mỗi lần chuẩn bị đi xe em là bé rất háo hức, mình thâý vậy cũng vui! Càng thêm động lực phụ vụ khách
Nói chung là do giáo dục từ gia đình cả. Gia đình nào có tinh thần thượng tôn pháp luật, sống vì người khác thì nhìn cách sinh hoạt nó khác bọt hẳn. Con em 1 đứa 6 tuổi, 1 đứa 4 tuổi, lên xe là tự cài dây an toàn. Không phải tự nhiên mà được như vậy, mình phải nêu gương trước, sau đó giáo dục cho trẻ hiểu về ý thức an toàn giao thông, về bảo vệ sức khỏe bản thân...
P/S: Em thì không làm nghề lái xe, nhưng em trân trọng những người ngồi đạp ga vặn vô lăng đưa hành khách an toàn, đi đến nơi, về đủ sỉ số. Đối với em, nhanh 5-10 phút nửa tiếng không đáng khen bằng đi an toàn, về đủ sỉ số. Con người là quý giá nhất bác nhỉ. Chúc bác sức khỏe và bình an nhé!

Hạng B1
16/8/21
81
2.208
83
Global-Village/Flat World
Tài xế cũng có This có That... Đa số Adam tình nguyện làm tài xế chung thân cho Vk/NY...& người đẹp mà nhỉ?!:confused:
Ngoài ra, tài xế cho VIP/L~Đ (thường là sỹ quan an ninh kiêm nhiệm) luôn được tôn trọng và nhiều 'lộc lá'... ;)

• Haha
Reactions: anhtuanpro
Tập Lái
16/12/22
18
5
3
34
Nghề chọn người hay người chọn nghề bác nhỉ, nhiều lúc rất là vất vả nhưng trong tâm mình lại thấy an yên

Chỉnh sửa cuối: