Tập Lái
27/8/09
34
24
8
Tình hình là hôm qua đi về hướng Vũng Tàu - Sài Gòn đến ngay ngã ba vào khu Nhơn Trạch, 1 phần cũng do 8 chuyện với bà xã lúc ấy không để ý đèn có bật xanh không, nhưng lúc chạy gần qua ngã 3 thì bà xã hô sao a vượt đèn đỏ thì mình nhìn lên bảng đèn thì đúng là đỏ thật, lúc đó không thắng kịp nữa nên đành để vượt luôn. Lúc đó để ý đằng trước thì có chiếc innova biển 60A, cũng như mình. Đến đoạn vòng xoay vào cao tốc thì mình bị thổi lại và chiếc innova thì đc cho qua (lúc đó không nghi ngờ gì hết). Xuống xe xxx báo lỗi vượt đèn đỏ có camera báo lỗi, haiz nghĩ cũng đúng tội nên thôi năn nỉ anh cho phạt nhẹ hơn, cuối cùng thì ghi trong biên bản phạt lỗi chuyển đường không tín hiệu. Nghĩ là xong, nhưng khi về đến nhà bật camera lên thì thấy là ngay khúc đèn tín hiệu thì đèn xanh không bật, đèn vàng cũng không và đèn đỏ thì bật bất thình lình. Haiz bố thằng nào thắng kịp. Mình không tức vì thật sự đã vượt đèn đỏ. Nhưng nếu phạt như vầy xem ra cũng không minh bạch cho lắm. P.S: Lúc đi hết cao tốc thì thấy 1 chiếc innova dừng ngay trước trạm thu phí.
Các bác có đi đến khúc đó thì để ý chút nhé.

Hạng C
21/11/06
733
575
93
53
Thanh kiu bác chủ, tuần tui đi qua đây ít nhứt 4 lần đi về mà chưa bao giờ bị giống bác chủ, sẽ cẩn thận vụ camera khúc này. Lâu lâu xao lãng nhưng vào giao lộ bác xao lãng hơi bị nguy đó. Còn vụ chim mồi chắc không đâu bác, xe đó nó qua khi còn xanh đèn, xe bác nhá đỏ nên họ thổi bác thôi.

• Like
Reactions: chihung0983
Tập Lái
27/8/09
34
24
8
Thanh kiu bác chủ, tuần tui đi qua đây ít nhứt 4 lần đi về mà chưa bao giờ bị giống bác chủ, sẽ cẩn thận vụ camera khúc này. Lâu lâu xao lãng nhưng vào giao lộ bác xao lãng hơi bị nguy đó. Còn vụ chim mồi chắc không đâu bác, xe đó nó qua khi còn xanh đèn, xe bác nhá đỏ nên họ thổi bác thôi.

Thanks bác. Nhưng nếu nói xao lãng thì mình không đâu, giao lộ nào mình cũng đá đèn pha 1 cái (nếu trời tối) và bóp kèn trước khi qua, mình nhìn cũng khá kỹ. Hix tại ngay cái giao lộ Nhơn Trạch mình lo 8 nên không chắc chắn được là đèn xanh nó không hoạt động nên mình mới chấp nhận khi bị báo vượt đèn đỏ.

Hạng C
26/3/13
748
112
43
Đèn xanh đỏ ngay ngã 3 Nhơn Trạch có đồng hồ đếm giây sát bên trong. Hơi khó nhìn hoặc đôi lúc xe tải che. Bác ham 888 mà ko nhìn đèn nguy hiểm quá :(.

• Like
Reactions: chihung0983
Tập Lái
27/8/09
34
24
8
Đèn xanh đỏ ngay ngã 3 Nhơn Trạch có đồng hồ đếm giây sát bên trong. Hơi khó nhìn hoặc đôi lúc xe tải che. Bác ham 888 mà ko nhìn đèn nguy hiểm quá :(.
Vấn đề là mình không 8 đến nỗi không cẩn thận khi lái xe, đường mình vẫn nhìn thấy, thử hỏi xem ai lái xe mà lâu lâu ko nói chuyện vài ba câu thì cũng hơi giỏi đó. Vấn đề ở đây là khi mình về đến nhà xem lại camera thì xác định chắc chắn là đèn xanh và đèn vàng không bật, đèn đỏ thì bật lên bất ngờ. Thử hỏi bác nếu chạy gần đến vạch dừng mà bác gặp trường hợp đó bác xử lý sao nhẩy.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Bác @chihung0983.
Không ít trường hợp chỉ xao những tí chút là tai nạn còn bác chỉ xao nhãng tí chút mà bác vẫn an toàn thì mình cho qua đi không nói tới nữa.
Bác đúng là lái xe cẩn thận nhất rồi, đến giao lộ nào bác cũng bóp kèn. Mình thì không được như vậy. Phải xem xét thôi.
Vụ không xanh không vàng đột nhiên nhảy đỏ hơi lạ à nha.
Bác đưa cờ nhíp cho ae coi đi.
Chỉ nghe bác nói mọi người chỉ tin 50/50. Bác đưa cờ nhíp cho ae coi để rút kinh nghiệm đi bác.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
27/8/09
34
24
8
Để mai mình kiểm tra thẻ nhớ xem còn không. Vì thẻ mình chỉ lưu được tầm 2h vả lại mình cũng không có ý định kiện cáo gì hết. Chỉ là cảnh báo mọi người thôi. Còn nếu các bác không tin thì mình cũng chịu.
À quên nếu không tin mình nói là thật thì các bác thử phân tích tại sao người phạt mình lại chấp nhận chuyển lỗi mình từ vượt đèn đỏ sang chuyển hướng không bật tín hiệu đèn
trong khi lúc đầu lại nói với mình là có camera ghi hình nên không phạt không được. Mình nhận biên bản chứ không đưa bánh mì à.
P.s: Xin xác định với mấy bác lần nữa là mình chỉ CẢNH BÁO thôi chư chuyện bị phạt thì mình không bàn cãi à. Vì mình thật sự có vượt đèn đỏ.